Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ทำโปรแกรมไปญี่ปุ่นเองจนมึนไปหมดแล้ว ช่วยแนะนำด้วยค่ะ ติดต่อทีมงาน

เราจะไปช่วง 20 -28 ตุลาค่ะ มีเวลาเที่ยว 9 วัน แต่ตอนนี้จัดยังไงก็ไม่ครบ (เพราะไม่รู้จะไปที่ไหนอีกดี) ตอนนี้จัดได้แค่โตเกียว - เกียวโต - นารา - โอซาก้า (ใจก็อยากไปนาโกย่า แต่ไม่ค่อยมีอะไรเท่าไร)

ขาไปบินไปลงโตเกียว ขากลับจะกลับทางโอซาก้าค่ะ รบกวนช่วยแนะนำด้วยว่า เราจัดสลับไปสลับมารึป่าวในส่วนของสถานที่ต่างๆ หรือมีที่ไหนที่ควรจะได้เพิ่มบ้าง แนะนำได้นะคะ (และมีความคิดว่าจะซื้อ JR Pass ค่ะ เพราะน่าจะสะดวกกับเราและเพื่อนที่ไม่เคยไปเที่ยวญี่ปุ่นเลย)
----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

(วันที่ 1) Tokyo

Imperial Palace - วัด Asakusa (Sensoji Temple) - Ueno Park - Ameyoko Street (และ Shopping ที่ตึกม่วง?? ตึกม่วงมีสินค้าประเภทไหนคะ เพื่อนบอกคนไปช้อปกันเยอะค่ะ)

คำถาม>> ช่วงที่ไปไม่มีซากุระแล้ว ถ้าไป Ueno Park จะมีอะไรน่าสนใจรึป่าวคะ เพราะไม่อย่างนั้นจะเปลี่ยนแผนไป Asakusa ก่อน แล้วค่อยไป Imperial Palace แล้วเย็นๆค่ำๆ จะไปห้าง laQua (Tokyo Dome City) ค่ะ

--------------------------------------------------------------------

(วันที่ 2) Tokyo

Meiji Shrine (ศาลเจ้าเมจิ) - Harajuku - Shibuya - Shinjuku

----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

(วันที่ 3) Tokyo

Tokyo Disneyland หรือ Tokyo DisneySea

คำถาม>> ยังไม่ได้ตัดสินใจค่ะ ถ้าให้เลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ไปที่ไหนดีคะ อันไหนสวย น่าไป และคุ้มค่าบัตรกว่ากัน)

(วันที่ 4) Tokyo

Odaiba - (ถ้ามีเวลาเหลือก็ไป Tokyo Tower ตอนค่ำ)

1. แวะชมการบันทึกข่าวสถานีโทรทัศน์ฟูจิ

2. เพลิดเพลินกับวิวแสนโรแมนติคที่ Statue of Liberty & Rainbow Bridge

3. แวะเที่ยว Little Hong Kong ที่ Decks Tokyo Beach

4. ทานราเม็งเจ้าดังและช้อปปิ้งที่ Aqua City & Venus Fort

5. ดื่มด่ำบรรยากาศยามค่ำคืนบนชิงช้าสวรรค์ Daikanransha ที่สูงที่สุดในโลก

(วันที่ 5) Kyoto

Ginkakuji Temple (วัดศาลาเงิน) - Heian-jingu Shrine (ศาลเจ้าเฮอัน) - Kiyomizu-dera Temple (วัดน้ำใส) - Kinkakuji Temple (วัดพลับพลาทอง หรือวัดศาลาทอง) - Yasaka Shrine (ศาลเจ้ายาซากะจินจะ) - ย่าน Gion

(วันที่ 6) Kyoto - Nara

ศาลเจ้า Fushimi Inari Shrine - สวนสาธารณะนาระ (Nara Park) - วัดโทไดจิ (Todaiji Temple)

(วันที่ 7) Osaka

Osaka Castle (ปราสาทโอซาก้า) - Osaka Aquarium - Minami (Namba/Dotonbori/ Shinsaibashi)

จัดได้แค่ 7 วันเองค่ะ ยังไม่ครบเลย รบกวนช่วยแนะนำด้วยนะคะ

ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : noon_noon
เขียนเมื่อ : 19 เม.ย. 55 16:29:30

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com