Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[CR] รีวิวอิตาลีล้วนๆ เพื่อตอบแทนน้ำใจเพื่อนๆห้องบลู และส่งต่อข้อมูลให้นักเดินทางรุ่นหลังครับ ติดต่อทีมงาน

กลับจากอิตาลีตั้งแต่ก่อนวันหยุดสงกรานต์แล้วครับ เพิ่งมีโอกาสเข้ามารีวิว ก่อนเดินทางทุกทริปก็ได้ห้องบลูเป็นแหล่งข้อมูล เลยหวังว่ารีวิวนี้จะเป็นประโยชน์กับคนที่ต้องการหาข้อมูลเที่ยวอิตาลีบ้างนะครับ แต่จะว่าไปข้อมูลผมก็ไม่ได้แน่นหรอกนะครับ มั่วๆซั่วๆไปเรื่อย บวกกับเป็นคนขี้ลืมอีก กลับมาเดี๋ยวเดียวก็ลืมแล้ว ตกๆหล่นๆไปบ้าง ก็อภัยกันนะครับ

สำหรับอิตาลี เป็นประเทศในฝันของผม (และหลายๆคน) มานานนับสิบปีแล้วครับ ตอนเด็กๆชอบอ่านต่วยตูน เรื่องกรีกโรมันมาก ได้แต่เฉียดๆอยู่หลายที ไม่มีโอกาสไปสักที เคยไปอย่างมากแค่เวนิซ 1 วัน ตั้งแต่สมัยมัธยม คราวนี้เลยถือโอกาสเจาะอิตาลีล้วนๆ 11 วัน บวกเดินทางอีก 1 วัน ไปไหนบ้างเดี๋ยวค่อยๆเล่าละกัน

จากคุณ : ลูกขุน
เขียนเมื่อ : 19 เม.ย. 55 21:40:12

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com