Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ไม่ประทับใจที่พักโรงแรมเทาทอง ม.บูรพา ชลบุรี ติดต่อทีมงาน

ผมเป็นมือใหม่เริ่มพาครอบครัวเที่ยวต่างจังหวัด โดยทริปนี้วางแผนเริ่มจากใกล้ๆกทม.ก่อน โดยหาข้อมูลที่เที่ยว+ที่กิน+ที่พักจากห้องบลูพันทิพนี้ ซึ่งก็มีหลายๆความคิดเห็นแนะนำที่พักร.ร.เทาทองของ ม.บูรพา ว่าโอเค ผมจึงเลือกใช้บริการที่นี่โดยจองเป็นห้องสูทขนาดใหญ่หน่อยเพราะเป็นครอบครัวพ่อแม่ลูก 4 คน โดยจองล่วงหน้าไว้ตั้งเกือบ 2 สัปดาห์เป็นเวลา 2 คืน น้องที่รับจองทางโทรศัพท์น่ารักแนะนำห้องเป็นอย่างดี(เริ่มประทับใจบอกแฟนว่าตามรอยเน็ท ไม่ผิดหวังแน่แท้) พอถึงวันเดินทางคือเมื่อวานก่อน 20/4/55 ก็เริ่มจากกินร้านอาหารตามคำแนะนำซึ่งก็ไม่ผิดหวังหลังนั้นก็เดินทางเข้าที่พัก พอไปถึงก็มีปัญหากับที่จอดรถก่อนเลย คุณรปภ. ไม่ให้จอดมีกรวยและแผงเหล็กติดชื่อใครต่อใครไว้ เข้าใจว่าคงเป็นวิทยากรงานสัมมนาก็เลยบอกว่าจะมาพักที่โรงแรม คุณรปภ.ก็พูดเสียงดังและบอกว่าให้ไปหาที่ว่างข้างหน้าตรงนี้เต็มแล้ว ผมก็เลยโดน 2 เด้ง ทั้งคุณรปภ.เจ้าถิ่นเสียงดังแบบหงุดหงิดและคุณแฟนต่อว่าทำไมไม่ไปเช่าโรงแรมทั่วไปนอน พอหาที่จอดรถได้เสร็จก็มาเช็คอินซึ่งก็ผ่านไปด้วยดี แต่พนักงานต้อนรับมีการสลับห้องให้เล็กน้อยเนื่องวันที่เข้าพักมีการจัดสัมมนาของธนาคารจองห้องพักไว้ 2 คืน เหมือนผมเลยทำให้ห้องพักเต็มหมด ผมยังบอกแฟนกับลูกเลยว่าโชคดีที่โทรมาจองก่อน แต่แฟนกับลูกเริ่มหงุดหงิดเพราะไม่ได้ห้องแบบที่จองไว้ เพราะผมดันไปโม้ไว้เยอะตามที่น้องรับจองแจ้งไว้ตอนจอง แต๋ก็เคลียร์ผ่านมาได้ครับ หลังจากหอบสัมภาระขึ้นมาถึงห้องเริ่มเปิดไฟเปิดแอร์ทั้ง 2 เครื่อง แอร์โซนที่รับแขกเรียบร้อยดี ส่วนแอร์โซนเตียงนอนเริ่มแปลกๆเสียงแอร์เบาแปลกๆแต่ก็ติดนะก็เลยยังไม่ติดใจอะไรมาก เพราะวันนั้นอากาศร้อนมากอาจจะต้องรอให้เครื่องทำงานก่อน ผ่านไป 3 ชม. แอร์มันเย็นแค่โซนส่วนรับแขก ส่วนเตียงนอนยังร้อนผิดปกติลูกเริ่มบ่นก็เลยโทรไปบอกโอเปอเรเตอร์ข้างล่างว่าแอร์คงจะเสียแน่ๆ
ผม : รบกวนช่วยส่งช่างขึ้นมาดูแอร์ห้อง xxx หน่อย สงสัยว่าจะเสียครับ เพราะไม่เย็น
โอเปอเร : พี่เปิดนานหรือยังครับ ต้องเปิดทิ้งไว้ก่อนถึงจะเย็น
ผม : เปิดทิ้งไว้หลายชั่วโมงแล้ว ก็ไม่เย็นแถมเสียงเบาแปลกๆอีก
โอเปอเร : แอร์มันก็เป็นอย่างนี้แหละครับ เดี๋ยวมันก็เย็นเอง
ผม : ??????

ผมตกกลางคืนก็ต้องหอบลูกๆมานอนกันที่โซฟาส่วนรับแขก เพราะนอนที่เตียงนอนไม่ได้มันร้อนมาก แฟนบ่นเป็นกระบุงโกยเลยทีนี้ กลางคืนก็เลยไม่ได้นอนเช็คเน็ทหาโรงแรมใหม่ทันที พอรุ่งเช้าก็ลงไปบอกที่เคาน์เตอร์(กะลองใจว่าเขาจะพูดยังไง)
ผม : ผมอยู่ห้อง xxx จองห้องไว้ 2 คืน แต๋จะคงจะเหลือคืนเดียวแล้ว เพราะแอร์ที่ห้องไม่เย็นเลย
กลางคืนเด็กๆนอนไม่ได้เลย ต้องมานอนกันที่โซฟา
จนท. : หรือค่ะ
ผม : โทรมาแจ้งโอเปอเรเตอร์เมื่อวานเย็นก็ไม่เห็นไปช่วยดูให้เลย
จนท. : ผู้ชายรับสายใช่ไหมค่ะ
ผม : ใช่ครับ
จนท. : นิ่งเงียบๆ และเฉยๆไปสักพัก
ผม : ทำไมไม่ช่วยแก้ไขปัญหาให้แขกเลยล่ะ
จนท. : นิ่งและเงียบต่อตามเคย
ผม : งั้นผมขอเช็คเอ้าท์เลยครับ

ผมเสียความรู้สึกมากๆกับการบริการที่ไม่เป็นมืออาชีพเลย แถมยังไม่มีแม้นคำขอโทษใดๆหรือแสดงอาการรับผิดชอบ ซึ่งก็เลยต้องขนย้ายสัมภาระแบบปัจจุบันทันด่วนจากโรงแรมเทาทอง ม.บูรพา ไปวอล์คอินหาโรงแรมอื่นๆ ซึ่งก็โชคยังดีครับได้โรงแรมใกล้ๆแถวนั้นถึงแม้ห้องจะเล็กหน่อย แต่ก็บริการอย่างมืออาชีพ รับผิดชอบลูกค้าเป็นอย่างดีครับ ฝากเล่าประสบการ์ณครั้งแรกของครอบครัวผมให้หลายๆท่านได้อ่าน และหากผู้บริหารโรงแรมเทาทองได้แวะเวียนเข้ามาอ่าน ก็รบกวนช่วยปรับปรุงการให้บริการของเจ้าหน้าที่ด้วยก็จะเป็นผลดีต่อมหาวิทยาลัยและนักศึกษาครับ

ป.ล. แต่ผมยังเข็ดนะครับ โอกาสหน้าจะลองเที่ยวตามรอยเน็ทห้องบลูพันทิพอีกครับ ถึงแม้คุณแฟนจะไม่ค่อยชอบก็ตามครับ....

จากคุณ : มือใหม่หัดเที่ยว
เขียนเมื่อ : วันคุ้มครองโลก 55 00:33:32 A:110.49.234.37 X: TicketID:356486

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com