Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

คุณเขียนโปสการ์ดเพราะเหตุผลใด..... ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ  เพื่อนๆ

บังเอิญไปเจอประโยคหนึ่งในหนังสือของ  พจนา  จันทรสันติ  ว่า...
คุณเขียนหนังสือด้วยเหตุใด  ฉันเขียนเพราะฉัน " รู้สึก "

เลยอยากมาถามเพื่อนๆ ว่า..เพื่อนๆ เขียนโปสการ์ดด้วยเหตุใด  อิอิ
เชื่อว่าครั้งแรกที่เขียนกับเหตุผลในปัจจุบันคงต่างไปแล้ว  
คำถามนี้ทำให้เราคิดถึงการตั้งกระทู้ในคลับด้วย  ขออภัยหากพูดไปแล้วทำให้เพื่อนๆ ไม่สบายใจ

เหตุผลครั้งแรกที่เขียนในการเป็นสมาชิกคลับ  เพราะอยากส่ง  อยากเขียนเท่านั้นเองค่ะ
เหตุผลที่เขียนในปัจจุบัน  เพราะคิดถึงผู้รับเป็นหลักค่ะ  แต่ฟีลในการเขียนน้อยลง  ต้องมีเพื่อนมาเติมให้ 555
ส่วนการตั้งกระทู้ตามอารมณ์  อยากแชร์  อยากชวนคิด  ชวนเที่ยว  ตามประสาคนคิดถึงเพื่อนในคลับ  งั้นไม่มายมาทำอะไรในนี้หรอกนะคะ  อิอิ

จะมีเพื่อนมาคุยกันม่ะเนี่ย  อย่าให้เค้าคิดถึงข้างเดียวสื  ^___<

จากคุณ : โบกโบยบินไป
เขียนเมื่อ : วันคุ้มครองโลก 55 21:43:47

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com