Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนตรวจทริปไปสิงคโปร์ 4วัน 3 คืน และมีคำถามครับ ติดต่อทีมงาน

ผมจะไปสิงคโปร์วันที่ 5-8 พ.ค.นี้ ตอนนี้วางโปรแกรมได้ตามนี้ วานผู้รู้ให้คำแนะนำด้วยนะครับว่าเวลาและเส้นทางมันแน่นไปหรือย้อนไปย้อนมาหรือเปล่าครับ
วันแรก ถึงสนามบินชางงี เวลา 16.35 น.  เข้าที่พัก Fragrance Hotel - Sapphire
18.00 น.   ไป Suntec City ทานข้าว  ชมน้ำพุที่ Fountain of Wealth
ข้าม Helix Bridge ไป Marina Bay Sands  ดูโชว์น้ำพุเวลา 20.00 น.  
20.30 น.   เดินไป Melion Park
21.00  น.   ไป Clarke Quay  กลับที่พัก

วันที่ 2 ไป China Town อาหารเช้าที่ Yakun KayaToast  เที่ยวชมวัดพระเขี้ยวแก้ว Museum  วัดแขก  
12.00 น.   อาหารกลางวันที่ Maxwell food center ข้าวมันไก่ร้าน tian tian
13.00 น.   ไปเกาะ Sentosa (ไม่เข้า USS)  เดินเล่นที่ Merlion walk  เล่น Luge + Skyrider  
19.30 น.    ชมการแสดง Songs of the Sea
21.00 น.    ดูโชว์ crane dance
21.30 น.    ดูโชว์น้ำพุ lake of dream
22.00 น.    กลับโรงแรม

วันที่ 3   ไป Orchard Road  สถานฑูตไทยประจำประเทศสิงคโปร์  
- ไป Bugis วัดเจ้าแม่กวนอิม, ชม bugis backpacker บันไดวนหลากสี )
- Little India - Arab Street – Mustafa

วันที่  4  นั่ง Duck Tour แล้วไป St.Andrew Cathedral,  Padang   สนามcricket, Supreme Court และอาจย้อนกลับไปที่ Marina Bay อีกรอบ

มีคำถามดังนี้
1.Song of the Sea น่าดูไหมครับ และต้องไปซื้อตั๋วที่ห้าง Vivo City หรือ People’s Tourist Center  ในวันนั้นได้เลยไหมครับ
2. ถ้าซื้อบัตร Singapore Tourist Pass ใช้ขึ้นรถเมล์,  MRT ซื้อของ  เงินที่เหลือในบัตรนอกจากมัดจำได้คืนไหมครับ แล้วควรซื้อแบบ 3 วัน วันสุดท้ายใช้วิธีเติมเงิน ที่เหลือก็จะได้คืนไหมครับ หรือซื้อแบบ 2 วัน 2 ใบ
3. Charles & Keith ซื้อที่สนามบิน ราคาแพงกว่าหรือเท่ากับในห้างไหมครับ
4. Singapore Art Museum น่าเข้าไปชมไหมครับ  
จะให้คำแนะนำอื่นเพิ่มเติมด้วยก็ได้นะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

จากคุณ : SymphoniA
เขียนเมื่อ : 23 เม.ย. 55 14:35:33

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com