Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ทริปญี่ปุ่นครั้งแรกของเพื่อนๆ พี่ๆ ไปกันนานแค่ไหนและหมดเนื้อหมดตัวไปเท่าไหร่ครับ (กระทู้เก็บข้อมูล) ติดต่อทีมงาน

สวัสดีครับ คือเจ้าของกระทู้ตั้งใจว่า ช่วงเวลานี้ปีหน้าจะไปเที่ยวญุี่ปุ่นครั้งแรกในชีวิตให้ได้ครับ เลยอยากจะเก็บข้อมูลของเพื่อนๆ พี่ๆ ในห้องนี้ก่อนว่า ทริปญีปุ่นครั้งแรกของหลายๆ ท่านเป็นอย่างไร

ส่วนผม ตั้งใจไว้ว่าจะไปประมาณ สองอาทิตย์ ตั้งงบไว้ 80000 ไม่รวมตั๋ว (แต่รวม J R Pass และที่พัก) ซึ่งจากที่ค้นๆ ดูหลายท่านใช้งบประมาณ 50000 บาทแต่ระยะเวลาไม่ถึงสองอาทิตย์ เลยคิดว่าอาจจะต้องเพิ่มงบเป็น 100000  แพงโฮก T T

ผมเดินทางคนเดียวครับ ตั้งใจว่าจะไปโตเกียว เกียวโต โอซาก้า กะว่าจะเที่ยวในโตเกียวสักสี่ห้าวัน และจะเที่ยวพวก Universal Studio กับ Fuji Q ด้วย พอดีช่วงครึ่งปีผมจะลาหยุดยาวๆ ได้ครั้งนึงครับ เลยคิดว่าไหนๆ ก็ไหนๆ แล้ว จะไปทั้งทีก็จัดเต็มเลยดีกว่า

รบกวนช่วยแชร์ประสบการณ์และข้อมูลด้วยนะครับ

ปล. ผมไม่เน้นช็อปปิ้ง แต่เน้นกิน 5555

แก้ไขเมื่อ 23 เม.ย. 55 16:25:29

แก้ไขเมื่อ 23 เม.ย. 55 16:24:14

จากคุณ : ออนไลน์ยันสว่าง
เขียนเมื่อ : 23 เม.ย. 55 16:23:13

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com