Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

4 Women Trip @ TIBET ++ ครั้งหนึงในชีวิต ขอนั่งรถไฟไปแนบชิด หลังคาโลก++ ติดต่อทีมงาน

ใครๆเขาก็ไปเที่ยวกัน ก็เลยอยากจะขอแชร์บ้างค่ะ รูปถ่ายอาจไม่อลังการงานสร้างเท่าไหร่ ใช้กล้องตัวเล็กค่ะ(โตขึ้นหนูจะเป็น DSLR!)

ทริปนี้Backpack ไปกัน 4 สาว(ถึก)ค่ะ ใครๆก็ว่า "เฮ้ยจริงหรอ  ไปทิเบตเนี่ยนะ ไม่กลัวหร๋อ มันอันตรายน๊ะ "
ชั้นก็อยากจะรู้เหมือนกันไอ้ Altitude sickness เนี่ย ชั้นจะเอาอยู่! มั๊ย??
พวกเราเตรียมตัวกันอย่างดีค่ะ ขอบคุณห้องบลูค่ะ เราได้ข้อมูลจากที่นี่เยอะเลย
พอวางแผนเที่ยวปุ๊บ  งานการไม่เป็นอันทำค่ะ  จดๆจ้องๆเข้ามาส่องหาข้อมูล หาตั๋วถูก หยูกยาเตรียมไปให้พร้อม ภาษาจีนพูดไม่ได้กันเลยซักคนค่ะ ไม่เป็นไร แอพพลิเคชั่นในโทรศัพท์เตรียมไป กระดาษปากกา เครื่องคิดเลข พร้อม

คิดการใหญ่ ใจต้องเหี้ยม!!  ค่ะ

แผนการสะพายเป้ท่องหลังคาโลกของพวกเราตามนี้ค่ะ
บินจาก BKK ไปฉงชิ่ง(ตั๋วโปร) จากนั้นบินต่อไปเที่ยวซีอานก่อน 2 วัน 1 คืน
จากซีอานไปหลานโจวเพื่อต่อรถไฟไปลาซา(ทิเบต)
เที่ยวทิเบต 6 วัน จากนั้นบินกลับฉงชิ่ง นั่งๆนอนๆเที่ยวเล่นที่ฉงชิ่ง 2 วัน 1 คืน
แล้วบินกลับ BKK ค่ะ

แก้ไขเมื่อ 25 เม.ย. 55 13:37:17

แก้ไขเมื่อ 25 เม.ย. 55 13:36:35

แก้ไขเมื่อ 25 เม.ย. 55 13:35:32

แก้ไขเมื่อ 25 เม.ย. 55 08:56:29

จากคุณ : kornnyisme
เขียนเมื่อ : 25 เม.ย. 55 00:09:54

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com