Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

๐CR๐ รีวิวตามใจฉัน ฉบับ เชียงคานไม่ตั้งใจ เอ๊ะยังไงเชียงคาน ติดต่อทีมงาน

เกริ่นนำว่า ด้วยความอยากจะไปเชียงราย จะไปแม่สายครับไปซื้อรองเท้าราคางามๆ  ตื่น4โมงเย็นนั่งเอ๋อคิดอยู่ว่าไปดีมั๊ย  คิดได้ก็เกือบ5โมงครับอาบน้ำเก็บกระเป๋า และแล้วก็ย้ายพุงไปขึ้นรถไฟฟ้า เพียงสองสถานีก็มาถึงสวนเจ เจ  นั่งพี่วินไปหมอชิตคับ ไปเดินซื้อตั๋ว  คนเยอะดี เดินหาทุกช่องปรากฏว่าตั๋วหมดอะ เต็มทุกสาย จะนั่งรถไปเชียงใหม่แล้วต่อรถไปเชียงรายก็ขี้เกียจ  นึกขึ้นได้ว่า  เคยอ่านกระทู้ของน้องจอจ้อ โลนลี่แพลนเน็ทไปเชียงคาน  จึงขึ้นไปชั้นสองเลยครับสายอีสานบ้านเฮา  ซื้อตั๋วซะเกือบทุ่ม  แอเมืองเลยครับ  ราคา400ปลายๆ นั่งรถป.1รอบทุ่มกว่า  รถถึงเชียงคานช่วงเช้าครับผม  นี่ละครับที่มาที่ไปของ เชียงคานไม่ตั้งใจ
''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''
รูปจากรถไฟฟ้าจร้า   ทริปนี้กล้องบีบีตามเคยครับ มีDSLRแต่ไม่ชอบแบก จะใช้เฉพาะเอารถยนต์ไปจ้า

จากคุณ : emt_b_tum
เขียนเมื่อ : 25 เม.ย. 55 01:12:18

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com