Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[CR] อินเดีย-ไปเที่ยวเอง-ทั้งครอบครัว-ได้- (ไม่) ง่ายจัง (LEH, LADAKH) by SeristY ติดต่อทีมงาน

สวัสดีครับ เพื่อนๆ ห้อง Blue Planet พอดีผมมีโอกาสได้ไปเที่ยวอินเดีย (อีกครั้ง) ช่วงสงกรานต์ กันทั้งครอบครัว(อีกแล้ว) ครั้งที่แล้วไปเส้นทาง DELHI-AGRA-JAIPUR (ใครสนใจรีวิวลอง search ดูนะครับ) ครั้งนี้ไป DELHI-LEH ครับ ตัวละครก็เดิมๆครับ ไปกับ 10 ชีวิต ผู้ใหญ่ 8 เด็ก 1 ทารก 1

ขอบอกไว้ก่อนนะครับ รีวิวผมรูปไม่ค่อยสวยเท่าไหร่ ธรรมดาๆ แค่อยากแชร์ข้อมูลน่ะครับ ^__^ และที่บอกว่า "ไม่" ง่ายเพราะว่าไป LEH เนี่ย สภาพร่างกายต้องพร้อมนะครับ ไม่เหมือนกับไปเส้นทางอื่น อย่างอื่นก็เหมือนๆกันครับ

สำหรับ FAQ ของอินเดียก็จะประมาณว่า ทำไมไปอินเดียอีกแล้ว ไปทำไม เด็กไปได้หรอ สกปรกจะตาย มีอะไรให้ดู ทำไมไม่ไปเที่ยวที่เจริญๆ คืออยากจะบอกว่า แต่ละคนชอบไม่เหมือนกันครับ กรุ๊ปที่ผมไปเนี่ยก็มีผมชอบอยู่คนเดียวล่ะมั้ง  นอกนั้นโดนลากมากันทั้งนั้นครับ 555

ขอตอบทีละคำถามนะครับ
ทำไมไปอินเดียอีกแล้ว ตอบ ก็คนมันชอบหนิครับ
ไปทำไม ตอบ ไปดูวัฒนธรรมและวิถีชีวิต + สิ่งก่อสร้างที่สวยงาม
เด็กไปได้หรอ ตอบ ไปได้สิครับ ไปมา 2 รอบแล้ว ไม่เห็นเป็นอะไรกลับมา
สกปรกจะตาย ตอบ ก็ไม่ได้สกปรกกว่ากรุงเทพสักเท่าไหร่หรอกครับ
มีอะไรให้ดู ตอบ ก็ไอ้ที่คุณไม่คิดว่าจะได้เห็น จากประเทศอื่นนี่แหละ ได้เห็นแน่
ทำไมไม่ไปเที่ยวที่เจริญๆ ตอบ ก็ไปแล้วมันติดใจนี่นา เลยต้องไปติดๆกันเนี่ย ว่าปลายปีจะไปอีก ไม่รู้ที่บ้านจะว่ารึป่าว

เอาละครับเริ่มเดินทางกันเลยดีก่า  

เริ่มจากแม่ลูก ขอช๊อปกันก่อนนะ

แก้ไขเมื่อ 26 เม.ย. 55 11:25:31

แก้ไขเมื่อ 26 เม.ย. 55 09:53:14

จากคุณ : seristy
เขียนเมื่อ : 26 เม.ย. 55 09:52:48

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com