Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถามค่ะ ไปมัลดีฟแบบbackpack กับ ซื้อแพคเกจทัวร์ อันไหนประหยัดกว่ากันค่ะ ติดต่อทีมงาน

ถ้าเราอยากไปมัลดีฟแบบ backpack โดยจัดการเรื่องพวกนี้เองคือซื้อตั๋วเครื่องบิน(ถูกสุดที่จะพาเราไปถึงมัลดีฟได้ ซึ่งยังไม่มีข้อมูลค่ะ) + ห้องพัก(ถูกสุดที่เป็นไปได้ที่อยู่กลางทะเล) + อาหารการกินเองน่ะค่ะ (ขอให้มีดินเนอร์หรูแบบคุ้มค่าสัก 1มื้อ กับมื้อเช้าสักมื้อของโรงแรมที่พัก ส่วนมื้อที่เหลือกินแค่เพื่อมีชีวิตรอดพอค่ะ) ประมาณนี้น่าจะใช้งบประมาณเท่าไหร่หรอค่ะ

ขอถามเพิ่มอย่างนึงค่ะ ที่เคยอ่านรีวิวเหมือนเค้าพูดถึง sea plane กันด้วย คือเราต้องซื้อหรือไม่ต้องซื้อ มันอาศัยเงื่อนไขอะไรหรอค่ะ

ขอโทษล่วงหน้าน่ะค่ะถ้าคำถามมันกว้างเกินไป คือมันยากที่จะนึกภาพออกจริงๆน่ะค่ะ ว่าถ้าไม่ซื้อแพคเกจทัวร์แล้วเราต้องจัดการตัวเองในส่วนไหนบ้าง เราทราบค่ะว่าเราต้องทำการบ้านหาข้อมูลอีกเยอะ แต่เราก็อยากทราบราคาประมาณคร่าวๆก่อน เพื่อเช็คดูว่ามันพอจะเป็นจริงได้มั้ยในชีวิตของเราน่ะค่ะ ...ขอบคุณมากค่า

จากคุณ : little heaven
เขียนเมื่อ : 26 เม.ย. 55 19:13:28

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com