Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

!! ตื่นเต้นค่ะ ไปยุโรปเองไม่ง้อทัวร์ วีซ่าผ่านแล้ว ตรวจทริปให้หน่อยนะคะ ทำเป็นแพลนมาแล้ว ^^'' ติดต่อทีมงาน

อันที่จริงแพลนนี้ก็ทำไว้นานแล้ว แต่ยังไม่ค่อยกล้าเอามาโพสให้ตรวจ เพราะกลัววีซ่าไม่ผ่าน ไปขอที่ tls สวิสมาค่ะ วุ่นวายมากเพราะเราพักบ้านเพื่อนพ่อ จนท.ให้เปลี่ยนจาก ท่องเที่ยวเป็นเยี่ยมเยียน (ทั้งที่เราแค่ไปพักเอง ค่าใช้จ่ายเราออกเองหมด)

ไป กัน สาม คน พ่อ เรา แล้วก็น้องสาวค่ะ   สวิส - ปารีส - แล้วก็ มิวนิค  แต่คุณพ่อกลับก่อนตั้งแต่วันที่ 17 ให้เรากับน้องอยู่ต่อกันเองแล้วกลับกันเอง    โรงแรมจองไว้แต่ที่ปารีส ซูริค(เพื่อต่อรถไฟไปมิวนิคตอนเช้า) แล้วก็ที่มิวนิคค่ะ ส่วนที่อื่นในสวิสพักบ้านเพื่อนพ่อที่ bern ทั้งหมด ... ทริปอาจจะดูแปลกๆ เพราะบางวันเพื่อนชาวสวิสของพ่อจะไปเที่ยวด้วย จึงต้องปรับให้เหมาะสมกับเวลาว่างของเค้าด้วยค่ะ ...  

รบกวนช่วยดูให้หน่อยได้มั้ยคะ ว่าบางวันแน่นไปมั้ย หรือมีวันไหนควรไปไหนเพิ่มมั้ยคะ ^^  
 วันที่ไปปารีส ค่อนข้างไม่มั่นใจ เพราะที่หาข้อมูลไว้ส่วนมากเป็นสวิสค่ะ ปารีสจะแน่นไปมั้ยคะ ...
  ส่วนวันที่ 11 ที่จะไป luzern ต่อจาก interlaken เลยเนี่ย กะไว้ ว่าถ้าอากาศไม่ดี จะสับเปลี่ยนวันเป็นไป st.gallen ของวันที่ 18 แทนค่ะ แล้ว 18 ค่อยไป luzern ขึ้น titlis เผื่อ วันที่10 ยุงเฟราอากาศไม่ดี  จะได้ไปเปรมกับ titlis แทนน่ะค่ะ :)

โรงแรมที่นอน ทั้งหมดสามคืน คือ
Hotel information
Hotel  in Paris      : Paris France hotel / book via www.agoda.com 13-16 may
Hotel  in Zurich    : Alexander Guesthouse / book via www.booking.com  18-19 may
Hotel  In Munich  : B&B Hotel München Messe / book via www.booking.com  19-21 may   (ในมิวนิคหาใกล้รถไฟและถูกไม่ได้แล้วค่ะ ดันไปตรงกับวันแข่งบอล ยูฟ่ารอบชิงชนะเลิศ)
​  
  มีอะไรช่วยแนะนำด้วยนะคะ  บินวันที่ 7 พฤศภา ตอนนี้อยู่ในช่วงเก็บข้อมูลค่ะ ฮ่าๆ ตื่นเต้นค่อนข้างมากกกกกกกก

**** มาถามเพิ่มค่ะ **** ไปมันแบบนี้ จะซื้อ Swiss pass กี่วันและแบบไหนดีค่ะ  เพราะไม่ได้อยู่สวิสติดต่อกันตลอด  เพราะพ่อก็กลับก่อน พ่อเดินทางด้วยแค่ถึงวันที่ 17 เท่านั้นค่ะ

แก้ไขเมื่อ 28 เม.ย. 55 21:31:37

แก้ไขเมื่อ 28 เม.ย. 55 21:22:55

จากคุณ : ~ ทโมน แห่ง ธิโมส์ ~
เขียนเมื่อ : 28 เม.ย. 55 17:00:31

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com