Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

*** Bus จาก Yangon ไป Bagan **** สอบถามข้อมูลครับ ติดต่อทีมงาน

จาก yangon ไป bagan ข้อมูลที่หาพบ ส่วนใหญ่บอกว่า ให้ไปถึงสถานนีรถบัส 3.30 pm รอออก 4.00 pm เดินทาง 12 hrs.

แต่ไม่มีข้อมูลว่า ซื้อตั๋ว ที่ไหน ขึ้นรถสถานนีอะไร บางท่านบอกว่าซื้อตั๋ว ที Bus Office แถว ตึก Sakura แต่ต้องต่อรถสองแถวไปสถานนีรถบัส ซึ่งก็ไม่ได้บอกว่าสถานนี้นั้นชื่อสถานนี่อะไร สถานนีรถบัสมี 2-3 แห่ง แห่งแรกอยู่ที่ทิศตะวันตกเฉียงใต้ของสถานบิน (ไม่ทราบชื่อครับ) แห่งที่ 2 อยู่ทิศตะวันออกเฉียงเหนือของสนามบิน ชื่อ Aung Mingalar highway station แห่งที่ 3 อยู่ในเมือง (ไม่ทราบชื่อ)

ทำให้สับสนมากครับ เท่าที่ผมหาเจอนะครับ แต่ไม่ทราบว่าถูกหรือไม่ ใครเคยใช้บริการช่วยแนะนำด้วยนะครับ คือ

1. ซื้อตั๋วที่สถานนี Aung Mingalar highway station อยู่ทิศตะวันออกเฉียงเหนือของสนามบิน และมาขึ้นรถที่สถานนีนี้เลยครับ
2. รถปรับอากาศ ออก 5.30 pm มีรอบเดียวเท่านั้น

จึงอยากถามท่านที่ไปมาแล้วอีกครั้งครับว่า

1. ไปถึงย่างกุ้งแล้ว สามารถจองตั๋วรถบัสได้ที่ไหนครับ
2. เวลาที่ออกจากย่างกุ้ง
3. สถานนีรถทัวร์ ชื่ออะไร หรืออยู่ทิศไหนของสนามบิน

ขอบคุณมากครับ

จากคุณ : บัตรผ่าน
เขียนเมื่อ : 28 เม.ย. 55 20:02:25 A:110.169.244.218 X: TicketID:343593

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com