Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนช่วยตรวจทริปไปหัวหิน 3 วัน 2 คืนด้วยค่ะ ติดต่อทีมงาน

จะเดินทางไปหัวหินวันที่ 5-7 พ.ค.นี้ค่ะ เดินทางด้วยรถไฟท่องเที่ยว ปลายทางสวนสนประดิพัทธ์ค่ะ

วันแรก
ถึงสถานีรถไฟหัวหิน ประมาณ 10.30 น.
แวะไปฝากกระเป๋าที่บ้านเพิ่มจันทร์ (check in ได้ตอนเที่ยง) หาเช่ามอเตอร์ไซ ไปแวะเพลินวาน จากนั้นไปพระราชวังมฤคทายวัน
กลับมา check in ตอนบ่าย (ไม่น่าจะเกินบ่าย 2)
ประมาณ 4 โมง อาจจะแวะไปเขาหินเหล็กไฟ หรือเล่นน้ำทะเลที่ชายหาด
ตอนค่ำๆ เดินตลาดโต้รุ่ง

หรือ วันแรกควรลงที่สวนสนประดิพัทธ์เลยดีคะ แล้วค่อยนั่งรถกลับมาแวะถ่ายรูปที่สถานีรถไฟหัวหิน แล้วมา chcek in ที่บ้านเพิ่มจันทร์ จากนั้นขี่มอเตอร์ไซไปพระราชวังมฤคทายวัน แล้วขากลับแวะเพลินวาน ก่อนมาพักผ่อนช่วงบ่ายแก่ๆที่บ้านเพิ่มจันทร์ดีคะ

วันที่2
ช่วงเช้าไปร่วมกิจกรรมวิ่งมาราธอนของไทยพาณิชย์ (อันนี้คุณแฟนต้องไปค่ะ 55) เสร็จประมาณ 9 โมง
ซัก 10 โมงกว่า check out จากบ้านเพิ่มจันทร์ไป ฝากของที่ลีลาวดี (พอดีคืนวันที่ 5 ลีลาวดีที่พักเต็มเลยต้องพักคนละที่กันค่ะ เพราะตอนแรกกะจะนอนแค่คืนวันที่ 6 คืนเดียว T.T) แล้วขี่มอเตอร์ไซไปวัดห้วยมงคล จากนั้นไปทานข้าวเที่ยง ที่ตลาดน้ำหัวหิน แล้วไปต่อที่ตลาดน้ำสามพันนาม จากนั้นกลับมา check in ที่ลีลาวดี (check in ได้บ่าย2 ค่ะ) ตอนเย็นๆขี่มอเตอร์ไซไปเขาตะเกียบ แล้วแวะเดินตลาด cicada ตอนค่ำ

วันที่3
ช่วงเช้ายังนึกโปรแกรมไม่ออกค่ะ อาจจะขี่รถเล่นเรื่อยเปื่อย มีที่แนะนำให้แวะอีกมั้ยคะ 55 จากนั้นอาจจะ check out 11โมงกว่า นั่งรถไปซานโตรินี ชะอำ แล้วหารถตู้กลับจากแถวนั้นค่ะ

อยากทราบว่าจากชะอำมีรถตู้ที่ผ่านอัมพวาบ้างมั้ยคะ เผื่อแวะไปเดินเล่นก่อนกลับนิดนึง 555

รบกวนพี่ๆช่วยตรวจให้หน่อยนะคะ ไม่เคยไปหัวหินเลย เชยมาก 555 ขอบคุณมากนะคะ ^^

จากคุณ : chinjung_rabbit
เขียนเมื่อ : 28 เม.ย. 55 23:46:19

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com