Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

!!!!!!!!!! กระทู้เตือนภัยครับ + ขอความช่วยเหลือ !!!!!!!!!!!!! ติดต่อทีมงาน

จากกระทู้เรื่องเขาค้อสวิสนะครับ ตามลิ้งค์นะครับ

http://www.pantip.com/cafe/blueplanet/topic/E12008643/E12008643.html

คือคนที่เค้าโกงกิจการไป เค้าเปลี่ยนชื่อรีสอร์ทใหม่เป็น เขาค้อ ซิกเนเจอร์ ใช่มั้ยครับ ประเด็นคือ ศาลตัดสินมาแล้วว่าเค้าผิด เค้าต้องคืนที่ดิน พร้อมชดเชยค่าเสียหายให้กับเจ้าของ เขาค้อสวิส

แต่ !!!!!!!!!!!
ผมจำได้ว่าช่วงก่อนเค้ายังไปออกบู้ทขาย voucher ในงานไทยเที่ยวไทยอยู่เลย แล้วแบบนี้คนที่ซื้อ voucher ไปแล้วจะทำยังไงละครับ จะเข้าไปพักได้หรือเปล่า เพราะศาลสั่งคืนกิจการให้กับเจ้าของที่ถูกต้องไปแล้ว แล้วถ้าพักไม่ได้ จะเรียกเงินคืนจากเค้ายังไงดีครับ ขอรบกวนผู้รู้ช่วยบอกวีธีแก้ไข พร้อมกับช่วยกันเตือนพี่น้องห้องบลูด้วยครับ ว่าอย่าหลงไปซื้อ voucher จากเจ้านี้อีก (เขาค้อ ซิกเนเจอร์) เพราะมันจะกลายเป็นเอาเงินไปให้ผู้ผิด แต่ตอนนี้ที่สำคัญที่สุดก็คือ จะเอาเงินคืนยังไงนี่แหละครับ ใครพอรู้วิธีก็ช่วยบอกหน่อยนะครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ปล, ช่วยโหวตเป็นกระทู้แนะนำด้วยก็ดีครับ จะได้ช่วยกระจายข่าวไม่ให้มีคนหลงไปซื้อ voucher ของเค้าอีก

จากคุณ : i'm gaho70
เขียนเมื่อ : 29 เม.ย. 55 09:29:57

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com