Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เวียดนาม ดาลัท มุยเน่ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ..  เพิ่งกลับจากเวียดนามได้3วัน  เลยลองมาทำกระทู้รีวิวดูนะคะ

เป็นทริป5วัน 4คืนค่ะ  (ไปกัน6คนค่ะ)

...............

BKK > Ho chi minh > Dalat (2คืน) > มุยเน่ (2คืน) > Ho > BKK

................

DAY1  :  บินแอร์เอเชียไฟล์ทเช้าค่ะ ..  ไปถึงโฮจิมินก็ราวๆ 10โมง    นั่งรถเมล์สาย152ไปลงสุดสาย ตลาดเบนถัน  

พอไปถึงฝนตกหนักค่ะ  เราเลยนั่งแท็กซี่ต่อไปบ.ทัวร์ค่ะ  CAFEKIM  TOURIST  ได้ตั๋วไปดาลัทรอบเที่ยง  ราคา10$  ระหว่างรอเวลาก็ไปกินข้าวร้านใกล้ๆค่ะ..  

รถคันใหญ่นั่งสบาย  แม้ไม่ใช่sleep bus แต่โอเคค่ะ  .. หลับสบายๆ

ระหว่างทางฝนก็ตกหนัก  ..  มีน้ำท่วมข้างทางเยอะ  เหมือนระบายน้ำไม่ค่อยดี ..  

ใช้เวลาเดินทางราว7ชม.  ก็มาถึงดาลัทค่ะ...  

เราจองรร.ทิวลิปไว้ TULIP HOTEL  ผ่านเวปอโกดาค่ะ..  

ห้องละ750บาท ห้องสะอาด  วิวดี  ไม่ไกลตลาด  แต่ไม่มีอาหารเช้านะคะ..

จากท่ารถบัส..  เรามองหารถShuttle bus เข้าเมืองแต่ไม่เจอค่ะ  เลยนั่งแท็กซี่มารร.เลย  3$ ค่ะ  เหมาทั้งคันสำหรับ6คน

.................

ไปถึงก็เก็บของ  แล้วออกมาเดินตลาดกลางคืนค่ะ..

จากคุณ : briohny_bird19
เขียนเมื่อ : 29 เม.ย. 55 16:52:02

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com