Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

แผนการท่องเที่ยว Brussels, Amsterdam และขอคำแนะนำการพักโฮสเทล ติดต่อทีมงาน

ทำแผนการเที่ยวบรัสเซล รอตเตอร์ดัม และอัมสเตอร์ดัม ขอคำแนะนำว่าใช้ได้หรือยังคะ

วันที่ 1 พฤหัส ถึงบรัสเซลบ่าย นั่งรถไฟจากสนามบินเข้าเมือง เดินสำรวจเมือง
วันที่ 2 ศุกร์ ไปเที่ยว Ghent  และ Brugge กลับมานอนบรัสเซล
วันที่ 3 วันเสาร์  เที่ยวพิพิธภัณ์ ในบรัสเซล พักที่บรัสเซล
วันที่ 4 วันอาทิตย์เช้า เดินทางจากบรัสเซลไปรอตเตอร์ดัม เพื่อไปเที่ยว คินเดอร์ไดค์ (เรือที่ไปคินเดอร์ไดค์หยุดวันจันทร์) ,พักรอตเตอร์ดัม
วันที่ 5  จันทร์ เที่ยวในรอตเตอร์ดัม ,พักรอตเตอร์ดัม
วันที่ 6 อังคาร นั่งรถไฟไปอัมสเตอร์ดัม เที่ยวในอัมสเตอร์ดัม ,พักอัมสเตอร์ดัม
วันที่ 7 พุธ เที่ยวในอัมสเตอร์ดัมหรือไปเที่ยว Delt  ถ้าเวลาพอ ควรไปเที่ยว  Zanne Schans ไหมคะ,พักอัมสเตอร์ดัม
วันที่ 8 พฤหัส นั่งรถไฟทาลีสจากอัมสเอตอร์ดัมมาปารีส
วันที่ 9 -10ศุกร์ เสาร์ เที่ยวปารีส
วันที่ 11 อาทิตย์ กลับกรุงเทพ  

การเดินทางในเบลเยี่ยมและ เนเธอร์แลนด์ใช้ตั๋วรถไฟแบบไหนจึงจะได้ราคาประหยัด

Stayok Rotterdam  โฮสเทลที่เป็นคิบิคเฮ้าส์ มีใครเคยพักบ้างไหมคะ โอเคไหม

โฮลเทลสามารถฝากกระเป๋าก่อนได้ไหมคะ ถ้าเราไปถึงก่อนเวาลาเช็คอิน เป็นทริปแรกที่พักโฮสเทลค่ะ ลอคเกอร์อยู่ในห้องที่เราพักใช่ไหมคะ

ถ้ามีคำแนะนำในเมืองที่จะไป ยินดีค่ะ ทริปนี้เป็น solo traveller ค่ะ

จากคุณ : babrown
เขียนเมื่อ : 29 เม.ย. 55 20:19:27

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com