Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

จะพาแม่ไปเที่ยวหัวหินค่ะ รบกวนเพื่อนๆ ช่วยโหวตที่พักหน่อยนะคะ ติดต่อทีมงาน

Asara Villa & Suite Hotel (3 คน)
  Wora Bura Resort & Spa (5 คน)
  Evason Huahin (2 คน)
  Dusit Thani Huahin (8 คน)
  Huahin Marriot Resort & Spa (3 คน)

14.29%
  Asara Villa & Suite Hotel (3 คน)
 23.81%
  Wora Bura Resort & Spa (5 คน)
 9.52%
  Evason Huahin (2 คน)
 38.10%
  Dusit Thani Huahin (8 คน)
 14.29%
  Huahin Marriot Resort & Spa (3 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 21 คน

จะพาแม่ไปเที่ยวหัวหินอาทิตย์หน้าค่ะ ไปวันธรรมดา จันทร์-อังคาร เรทห้องเท่าที่เช็คจะได้ถูกลงมาหน่อย โรงแรมในตัวเลือกทั้งหมดนี่ราคาไม่เกิน 4,000 บาท/คืน ค่ะ

ตั้งใจจะขับรถไปกับแม่สองคน นอน 1 คืนแล้วก็กลับ อยากได้โรงแรมบรรยากาศดีๆ สบายๆ เหมาะไปพักผ่อน ให้แม่ประทับใจค่ะ ส่วนตัวเราโรงแรมไม่จำเป็นต้องติดทะเลค่ะ แต่ขอเน้นที่สระว่ายน้ำ เพราะตั้งใจจะเล่นน้ำสระ (ถ้าได้สระน้ำเกลือจะดีมาก) และมี breakfast ที่โอเค (ห่วงเรื่องกิน 555+)

ส่วนใหญ่จะใช้เวลาอยู่ในโรงแรมค่ะ อาจจะออกไปเที่ยวเพลินวาน ตลาดหัวหิน Cicada market บ้างในช่วงกลางคืน แต่คิดว่าคงไม่ได้ไปทั้งวันค่ะ

ไม่ทราบว่าจากตัวเลือกทั้งหมดนี่ มีท่านใดแนะนำได้บ้างคะว่าควรไปที่ไหนดี เราตัดสินใจไม่ถูกเลยค่ะ  

จริงๆ ใน list เราอยากเพิ่ม Banyan Resort Huahin เข้าไปด้วย เพราะชอบที่สระมันใหญ่มากกกกกก แต่ด้วยราคาที่เกินงบที่ตั้งไว้ (ประมาณหลักร้อย) เลยไม่ทราบว่า เมื่อเทียบความคุ้มค่าที่จะได้รับ (ในแง่ประทับใจแล้ว) มันจะคุ้มมั้ย เพื่อนๆ คิดว่าไงคะ หรือใครมีที่พักที่ไหนแนะนำมาได้นะคะ (จริงๆ ถ้าได้เรทอยู่ประมาณ 3,000/คืน จะดีมากเลยค่ะ ^^)

ขอบคุณล่วงหน้านะคะ เราจะจองโรงแรมคืนนี้ค่ะ

ปล.1 แก้ไขชื่อรูปสุดท้ายเป็น Huahin Marriott Resort & Spa (ตก t ไปตัวนึง - -")
ปล.2 รูปโรงแรมทั้งหมดเราเสิร์ชเอาจากอากู๋ ถ้าเกิดไปใช้รูปของใครเข้า ก็ขออภัยและขออนุญาตมา ณ ที่นี้นะคะ

แก้ไขเมื่อ 02 พ.ค. 55 12:23:37

แก้ไขเมื่อ 02 พ.ค. 55 12:20:33

จากคุณ : ~LoVe Is LiKe ThE wInD~
เขียนเมื่อ : 2 พ.ค. 55 12:18:11

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com