Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

(CR) ภูเก็ต – เกาะเฮ เกาะราชา – พังงา สิมิลัน ห้าวันสี่คืน จากเด็กเหนือไม่เคยไปใต้ค่ะ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ

นี่เป็นรีวิวแรกในห้องบลูเลยนะคะ และก็เป็นครั้งแรกอีกเหมือนกันที่เราไปเที่ยวทางภาคใต้

ครั้งนี้เรามีผู้ร่วมทริปสี่คน มีแม่เรา ตัวเรา เพื่อนร่วมงานแม่ (ป้า) แล้วก็น้องสาวป้า รวมเป็นสี่คนค่ะ (สี่สาว โฮะๆ)
แม้จะจองตั๋วเครื่องบินตั้งแต่ปลายปีที่แล้ว แต่อาทิตย์ก่อนจะไปเที่ยว ตัวเราทำงานหนักมากๆๆๆๆ แทบจะล้มตายคาคอม ทำเสร็จปุ๊บพักวันสองวัน ก็จัดกระเป๋าขึ้นเครื่องมาเลย ถึกเนอะ………

ร่ายมายาวละ…..
------------------------------------------------------------
เราออกเดินทางวันที่ 23 เมษา จากเชียงใหม่ ถึงภูเก็ตประมาณบ่ายสามสิบห้าค่ะ

กลับวันที่ 27 เมษา ถึงเชียงใหม่ประมาณ สี่ทุ่มครึ่ง

บินกับสายการบินแอร์เอเชีย ค่าตั๋วประมาณ 1500 บาทต่อเที่ยวค่ะ (ราคาโปรโมชั่นค่ะ)

--------------------------------------------------
ทำไปทำมาเป็นกระทู้ที่ยาวมากๆ เลยค่ะ ฮ่าๆ เพลิน
เราก็เลยแยกเป็นส่วนๆ ให้นะคะ

รีวิว ที่พักหลักร้อย ภูเก็ต (ในเมือง)
- 99 Oldtown Boutique Hotel       ค.ห. 27
- Blu Monkey                      ค.ห. 152

เที่ยวสิมิลัน                          ค.ห. 43
เที่ยวเกาะเฮ-เกาะราชา                  ค.ห. 113

^^

แก้ไขเมื่อ 04 พ.ค. 55 11:09:01

แก้ไขเมื่อ 02 พ.ค. 55 22:01:05

จากคุณ : pollapoice
เขียนเมื่อ : 2 พ.ค. 55 15:01:50

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com