Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เที่ยว ญี่ปุ่นครั่งแรกค่ะ รบกวนขอคำแนะนำด้วยนะคะ :) ติดต่อทีมงาน

เดินทางไป ญี่ปุ่นครั้งแรก ค่ะ มีคำถามมากมาย ลองหาข้อมูลจากที่ต่างๆ ยิ่งดูยิ่งงงค่ะ  
อันดับแรกเลย รบกวนพี่ๆดูแพลนนิดนึงค่ะ
Day 1: ถึง 6 โมงเช้าค่ะ จะเดินทางไป Disneyland วันนี้เลย
Day 2: เที่ยว ใน Tokyo ค่ะ (Akihabara, Shibuya, Harajuku, Shijuku)
Day 3: Ueno วัด Asakusa
Day 4: ไป Hakone
Day 5: ไป Kamakura + Yokohama
Day 6: (อาจจะไป Nikko)
Day 7: ซื้อของฝากที่ Ameyoko แล้วเดินทางกลับ Narita

ต่อมาก็คือ สงสัยเรื่อง JR Pass มากๆ
ถ้าเดินทางตามแพลนแบบนี้ ต้องซื้อ JR pass รึเปล่าคะ หรือว่าใช้ Suica จะประหยัดกว่ากันคะ
ปล: มีคนแนะนำว่าให้ซื้อ JR east pass สำหรับวันที่ 4-7 แต่สงสัยว่า.... เช่น ไป Yokohama แล้วต้องซื้อ pass เฉพาะเมืองๆนั้นด้วยรึเปล่าคะ

รบกวนพี่ๆในห้องด้วยนะคะ เดินทางกับพี่ชายครั้งแรกจริงๆ ภาษาญี่ปุ่นก็พูดไม่ได้ วันนี้จะโทรติดต่อไปที่โรงแรมที่จะเข้าพักว่าจะขอเลื่อนเวลาเข้า เซ้คอิน เค้ายังพูดภาษาอังกฤษไม่ได้ ก็เลยไม่รู้จะทำยังไงเหมือนกัน ฮ่าๆ งงไปเลยค่ะ

ขอบคุณพี่ๆล่วงหน้าเลยค่ะ ;)

จากคุณ : Mojiwan
เขียนเมื่อ : 3 พ.ค. 55 16:03:00

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com