Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

กำลังตัดสินใจว่าจะไปพม่าดีหรือเปล่าครับ เพราะตอนนี้งบบานปลายครับ ติดต่อทีมงาน

กำลังตัดสินใจว่าจะไปพม่าดีหรือเปล่าครับ เพราะตอนนี้งบบานปลายครับ

ปีนี้ ตั้งใจว่าจะไปไหว้พระธาตุอินแขวนครับ หลังจากที่ปีที่แล้ว ไปย่างกุ้ง
แต่ไปแค่ 2 วัน 1 คืน เลยไปไหว้พระธาตุอินแขวนไม่ทันครับ

ทริปนี้จะบินวันที่ 11 ถึงพม่าตอน 6 โมงเย็นครับ จัดทริป และค่าใช้จ่ายคร่าวๆ ดังนี้ครับ ซึ่งค่าใช้จ่ายสูงมาก อยากให้เพื่อนๆแนะนำครับ ผมไปกับแฟน 2 คนครับ

วันที่ 11  ถึงพม่าตอน 6 โมงเย็น เรียกแท๊กซี่ จาก สนามบินไป โรงแรม Clover คืนละ 75 เหรียญ ค่าโรงแรม 30 เหรียญ

วันที่ 12  นั่งรถจาก โรงแรม ไป พระธาตุอินแขวน  ค่ารถ 100,000 จั๊ด ประมาณ 3500 บาท  ค่าโรงแรม คืนละ 48 เหรียญครับ

วันที่ 13  นั่งรถจาก พระธาตุอินแขวน กลับย่างกุ้ง ค่ารถ 100,000 จั๊ด
นอนโรงแรม Clover คืนละ 75 เหรียญ

วันที่ 14 นั่งแท๊กซี่จาก โรงแรม ไปสนามบิน 8โมงเช้า 30 เหรียญครับ

เพื่อนๆ ช่วยแนะนำ เรื่องการเดินทางให้ทีครับ เรื่องโรงแรม ยอมรับได้ครับ เพราะเป็นคนนอนหลับยากครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ปล. คราวที่แล้ว ไปเที่ยวย่างกุ้ง และ หงสาแล้วครับ

จากคุณ : korkiat
เขียนเมื่อ : 3 พ.ค. 55 17:01:43

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com