Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ท่านๆที่รู้เรื่องทำ scb easy net จ่ายค่าตั๋วแอร์เอเชีย ช่วยทีครับ ! ติดต่อทีมงาน

ก่อนอื่นผมเคยจ่ายแอร์เอเชียจองทางเน็ตตัดบัญชีผ่านเครดิทคาร์ด ตาม contract payment ที่ทำไว้ เพราะมีประวัติ personnel profile ลงรายละเอียดตัดยอดเงินจาก Master card.
 ผมอยากเปลี่ยนวิธีจ่ายเงินแอร์เอเชียทางเน็ตด้วย scb easy net ผมจึงไปเปิดบัญชีกับ SCB และขอทำ scb easy net ด้วย ซี่งทางเจ้าหน้าที่พยายามให้ผมทำ atm และ debit card ซี่งผมก็ปฏิเสธไป และแล้วเขาก็ให้ซองใส่
password และ username มาให้พร้อมบอกอีก 3 วันทำการจึงจะใช้ได้
 ท่านผู้รู้ช่วยบอกผมที นับจากนี้ผมต้องทำไง ต้องเอาทั้ง password และ username ไปกรอกสมัครในเน็ต SCB ใช่หรือไม่ งง งง ครับ เนื่องจากเจ้าหน้าที่แบ็งค์ขี้เกียจให้ข้อมูลเวลาเราถาม จะให้ทำแต่บัตร Visa Debit อย่างเดียว ผมยังไม่รู้ว่าต้องไปเปลี่ยนข้อมูลใน Manage my booking ในข้อมูลการจ่ายเงิน เดิมที่ให้หักจาก Master Card ไปเป็น scb easy net ด้วยหรือไม่  งง ครับ ท่านที่มีความรู้เรื่องนี้โปรดสงเคราะห์ผมด้วยครับ

จากคุณ : Yosseyer
เขียนเมื่อ : 6 พ.ค. 55 05:31:37

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com