Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

++ บินวันจันทร์แล้ว สวิส ปารีส มิวนิค16 วัน รบกวนช่วยดูแผนเที่ยวครั้งสุดท้าย+เก็บตก ให้หน่อยค่ะ ติดต่อทีมงาน

พักที่ bern บ้านเพ่ือนพ่อเกือบทั้งทริปของการอยู่สวิสค่ะ มีเพียงแค่คืนที่ basel กับ zurich ที่นอนโรงแรมที่เมืองนั้นเลยเพื่อต่อรถไฟไป ปารีส กับมิวนิคแต่เช้า   ส่วนที่ปารีส โรงแรมอยู่เลย louvre ไปไม่ไกล  metro - republiqe, temple .. ที่ มิวนิค นอนแถว messe มี S-barn ผ่านสายเดียวคือ Riem ค่ะ

วัันที่ 8 tue    ///  ถึง เจนีวา นั่งรถไฟไป  เบิร์น  , ไปหาเพื่อนพ่อ แล้วเที่ยวในเบิร์น
 วันที่ 9 wed   /// เที่ยวใน เบิร์น ล่องเรือ thun

วันที่ 10 thu  /// interlaken > grindelwald > jungfrajoch > spiez

วันที่ 11 fri   ///  Luzern > engelberg > Titlis > Lion Monument > chapel bridge > bourbaki panorama

วันที่ 12 Sat ///   Basel > Freiburg > black forrest

วันที่ 13 Sun  /// ถึง Paris ตอน 11.37  > Lunch at l’ ami Louis restuarant  > Notredame ไม่ขึ้นข้างบน , ซื้อไอศครีมที่Berthilon , Eifel tower ไม่ขึ้นข้างบน,Orsay museam , Sacre-coeur , Place du Tertre , Montmart  

วันที่ 14 mon ///  Paris > Louvre ,Hotel de Ville , Pantheon , Galaries Lafayette , Champ- Elysees ,Opera Garnier

วันที่ 15 Tue ///   Disney land all day !!!!

วันที่ 16 Wed  ///  Versaiile Palace  ตั้งแต่เช้า ​<<<< กลับ bern ตอน 4 โมงเย็น  ถ้าชมวังเสร็จเร็ว ควรไปเก็บตกที่อื่นอีกก่อนกลับมั้ยคะ ??

วันที่ 17 Thu  ///  แพลนไม่ชัวร์ แล้วแต่เจ้าบ้าน ว่าจะพาเราไปไหน เพราะเค้าหยุดงาน อยากไปเที่ยวกับเราด้วย อาจะไป st.gallen + appenzell ไม่ก็ Aletsch glacier

วันที่ 18 Fri    ///  Stein am Rhine + Schaffhausen + Rhine fall +Zurich ตอนเย็น  // ค้างที่ Zurich

วันที่ 19 Sat   ///นั่งรถไฟไป Munich , marienplatz , restsidenz palace , viktualienmarkt

วันที่ 20 Sun  /// Munich , Fussen , Neuschwanstein , Hohenschwangau วันอาทิตย์คนจะเยอะมั้ยคะ

วันที่ 21 Mon / //  Munich , , deutsch museum,  frauenkirch ,  English garden , Shopping H&M ,Zara blah blah กลับ bernตอน สี่โมงกว่า

วันที่ 22 Tue /// zermatt , Matterhorn แต่ถ้าอากาศไม่ดี จะไป montrex , Gruyere

วันที่ 23 wed /// lausaane , Geneva , Jet d'eau leave Geneva at 21.50

ทริปวันไหน แน่นไป วันไหนหลวมไป ช่วยติชมแนะนำให้แก้ไข  ด้วยนะคะ แล้วไปปารีสแบบนี้ ซืิ้อ museum pass คุ้มมั้ยคะ ในมิวนิคด้วย จำเป็นต้องซื้อ bayern ticket ไหม หรือ one-day ปกติก็พอคะ :D  เครื่องออกพรุ่งนี้ตอนสองทุ่ม ค่ะ  ขอบคุณชาวห้องบลูมากนะคะ ^^

แก้ไขเมื่อ 06 พ.ค. 55 14:11:06

จากคุณ : ~ ทโมน แห่ง ธิโมส์ ~
เขียนเมื่อ : 6 พ.ค. 55 13:56:41

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com