Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

วางแผนจะไปเที่ยวญี่ปุ่นช่วงสงกราต์ปีหน้า อยากถามเรื่องตั๋วเครื่องบินและเรื่องเที่ยวหน่อยครับ ติดต่อทีมงาน

วางแผนจะไปเที่ยวญี่ปุ่นช่วงสงกรานต์ปีหน้า คุณแม่อยากไป ผมเองก็อยากไปด้วย ตอนนี้ก็เริ่มหาข้อมูล กับเตรียมตัวต่างๆแล้วครับ แต่อยากทราบนิดนึงดังนี้ครับ

1.ตั๋วเครื่องบิน ผมลองเช็คดูตอนนี้ถูกสุดและค่อนข้างโอเค บินกันไหวก็เป็นของ CX ประมาณ 24,000 กว่าๆรวม Tax และ Surcharge แล้ว ไม่ทราบว่าราคานี้ถูกยังครับ หรือว่ารอๆไปก่อน เพราะกว่าจะได้ไปก็ช่วงสงกรานต์ปีหน้านู้นเลย
2.ไปประมาณสัปดาห์นึง(7 วัน) ตั้งใจจะไปตั้งแต่ Tokyo ลงมาถึง Kansai Osaka แล้วกลับทางนั้นเลย ไม่ทราบว่าควรไปเมืองไหนแวะที่ไหนบ้างครับ
3.หรือว่าไปแค่ใน Tokyo และรอบๆดีครับ เพราะถ้าสมมติว่าได้ตั๋ว UA หรือ DL ถูกกว่า ก็คงจะอยู่แต่แถวนั้นครับ
4.ถ้าสมมติไปตามข้อ 2 ใช้ JR Pass แบบไหนคุ้มสุดครับ ผมเข้าใจว่า  JR Pass ใช้งานได้แค่รถของ JR ถ้าเป็น Metro ในเมืองไม่ได้ อ๋อ JR Pass ใช้นั่งสาย Yamanote ที่วนรอบเมือง Tokyo ได้หรือเปล่าครับ
5.มีอะไรเพ่ิมเติมก็แนะนำให้หน่อยนะครับ

ส่วนตัวเคยไปญี่ปุ่น แต่เคยไปแต่ใน Tokyo อย่างเดียวตามแม่ไปทำงาน พอดีตอนนี้สลับกันแล้วครับ คือผมทำงานส่วนคุณแม่ใกล้เกษียณแล้ว อยากไปญี่ปุ่นโซนอื่นบ้างครับ ขอบคุณครับ

จากคุณ : TheohM-39
เขียนเมื่อ : 6 พ.ค. 55 22:21:08

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com