Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

หาข้อมูลไป Trekking ABC ที่เนปาลค่ะ.. ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ..สมาชิกชาว BP ทั้งหลาย...คือว่า มี Plan ไป Trekking ABC ที่เนปาล ประมาณ ตุลา ปี 56 โดยมีผู้ร่วมเดินทาง 3 คน อ่ะค่ะ..ซึ่งเวลาปีกว่าในการเตรียมตัวเลยอยากเข้ามาหาข้อมูลเพิ่มเติมดังนี้

1. ค่าใช้จ่ายต่อคน ประมาณเท่าไหร่ค่ะ ? (รวมตั๋วเครื่องบินแล้ว)
2. เวลา 11 วัน พอไหมค่ะ?
3. อุปกรณ์เดินป่า พวกไม้ค้ำ หรืออื่น ๆ สามารถหาเช่าได้ที่โน้นไหมค่ะ? (ในกรณีที่ไม่อยากซื้อเอง)
4. ใครใช้ พอตเตอร์ กี่คนดีค่ะ...? (คิดว่า guide คนเดียวก็น่าจะพอ)
5. ควรเตรียมตัวยังไงบ้าง ก่อนเดินทาง? (เช่น ออกกำลังกาย, กินยาปรับสภาวะสำหรับที่สูง)

ปล. ทั้ง 3 คน ไม่มีประสบการณ์ในการ Trekking มาก่อนค่ะ..

จากคุณ : ไม่สวย แต่เลือกได้
เขียนเมื่อ : 7 พ.ค. 55 01:35:45

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com