Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มาจัดการกับคนโกงอย่าง living hill กันค่ะ{แตกประเด็นจาก E11985500} ติดต่อทีมงาน

มาอัพเดทให้เพื่อน ๆ ฟังนะคะ คือจากที่เราเคยเกริ่นไว้เรื่องแจ้งความ เราได้ไปแจ้งความเรียบร้อยแล้วค่ะ ที่สน.ปากเกร็ดค่ะ จากนั้นเนี่ย เราจะเอาบันทึกจากสน.นี้ไปใช้ฟ้องร้องดำเนินคดีอาญาได้ค่ะ ซึ่งทนายเราแนะนำว่า หากมีคนที่เคยโดยโกงเหมือนๆ กันนี้จากคนร้ายคนเดียวกัน ให้ไปแจ้งความเป็นเคสๆ ของตัวเองไปได้เลย แล้วเอาเรื่องมารวมกันเพื่อยื่นฟ้องทีเดียว จะทำให้เค้าโดนข้อหาที่หนักขึ้นค่ะ ดังนั้น เพื่อนๆ ที่คิดว่าอยากร่วมด้วยช่วยกัน ก็ไปแจ้งความได้เลยค่ะ ส่วนเราจะเป็นตัวกลางในการยื่นฟ้องให้ แต่ขั้นแรก เราจะเมล์ สำนวนนี้ ไปให้ทาง รีสอรทก่อนค่ะ ดูทีท่าว่าเค้าจะเอายังงัย ประนีประนอมเพื่อคืนเงินหรือไม่ ถ้าไม่มีทีท่ารับผิดชอบ ก็ฟ้องร้องต่อเลยค่ะ

เราเข้าใจนะคะ ว่าหลายๆ คนที่เคยโดนจะคิดว่าไม่อยากยุ่งยากและไม่อยากเสียเวลา ก็จะช่างๆ มันและปล่อยเรื่องไป เรายอมรับค่ะว่ามันเสียเวลาจริงๆ แต่ก็คิดว่าไม่อยากให้คนชั่วลอยนวลแล้วจะบอกว่าก็เป็นประสบการณ์ใหม่ในการขึ้นโรงพัก คุณตำรวจก็ไม่ได้น่ากลัวอย่างที่คิด ก็ใจดีและช่วยเหลือเป็นอย่างดีนะคะ คุณตำรวจก็บอกค่ะว่าพวกนี้มีเยอะ ก็ต้องจัดการ แต่คนไม่ค่อยมาเเจ้งความไม่อยากเอาเรื่องกัน มันก็เลยมีเยอะขึ้นเรื่อยๆ ค่ะ ถือซะว่าการเสียเวลาของเราก้เพื่อปกป้องสิทธิของเรา และเป็นส่วนนึงที่ให้สังคมเราดีขึ้นดีกว่าค่ะ ไม่มีใครจะมาช่วยเราได้ เราต้องเริ่มที่เราเองก่อนค่ะ :D

จากคุณ : Mei
เขียนเมื่อ : 7 พ.ค. 55 18:29:15 A:58.8.124.147 X: TicketID:353170

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com