Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

JR Office ที่ Haneda เปิด 11โมงเช้า แต่อยากใช้ JR Pass ตั้งแต่วันแรกทำอย่างไรดีครับ? ติดต่อทีมงาน

รบกวนขอคำปรึกษาหน่อยครับ ตามหัวข้อเลยครับ

www.japanrailpass.net/eng/en009.html

จากตารางในเว็ปบอกไว้ว่า JR Office ประจำสนามบิน Haneda เปิด 11:00 T^T

เรื่องของเรืองคือผมและผู้ร่วมเดินทางอีก 2 ชีวิต เดินทางถึง Haneda  Airport เวลา 23:00 ของวันที่ 21 พค.
แต่ได้แพลนไว้ว่าจะใช้ JR Pass ตั้งแต่เช้าตรู่ของวันที่ 22 พค. (แพลนว่าจะพักที่สนามบินจนถึงเช้าตรู่) และจะนั่งชินคันเซ็นไป Osaka ครับ (จองโรงแรมไว้แล้ว)

จากความบกพร่องในเรื่องข้อมูล เพิ่งมาทราบเร็วๆนี้ว่ากว่า JR Office ที่ Haneda จะเปิดก็ 11 โมงนู้น..

แบบนี้ผมพอจะมีทางเลือกอะไรบ้างครับที่จะประหยัดค่าใช้จ่ายและเวลาได้มากทื่สุด?

กะว่าจะนั่ง Monorail ไปคนเดียว เข้า Tokyo หรือสถาณีที่ใกล้ที่สุดที่มี JR Office เปิดเช้าๆ เพื่อไปแลก JR Pass แล้วนั่งกลับมา Haneda เพื่อจับชินคันเซ็นไป Osaka

เพื่อนๆพี่ๆพอจะมีคำแนะนำอย่างอื่นบ้างไหมครับ?

แก้ไขเมื่อ 07 พ.ค. 55 19:33:15

จากคุณ : CalvaDos โมโจ
เขียนเมื่อ : 7 พ.ค. 55 19:31:00

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com