Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ไปกัวลาลัมเปอร์เป็นครั้งแรกในชีวิต ขอคำแนะนำและความช่วยเหลือด้วยครับ ติดต่อทีมงาน

ศุกร์นี้จะไปเที่ยวกัวลาลัมเปอร์ครั้งแรกในชีวิตครับ บินด้วย AirAsia (พัก 3 คืน) มีเรื่องรบกวนเพื่อน ๆ สมาชิกเยอะแยะมากมาย ดังนี้ครับ

1. มีโรงแรมใดที่ราคาไม่แรงนักสำหรับคน 2 คน (มีงานทำคนนึง ตกงานคนนึง คือ ผมเอง แหะ ๆ ๆ)

2. วิธีการเดินทางไปโรงแรมนั้นครับ เช่น จาก LCCT เข้าตัวเมือง ต้องขึ้น bus ไปที่สถานีรถไฟก่อนไหม แล้วนั่งรถไฟเข้าเมืองใช่ไหมครับ รถไฟที่ว่านี่หายากไหม เมื่อเข้าไปในเมืองแล้ว เราจะรู้ได้ยังไงว่านี่คือสถานีที่เราต้องลง ฯลฯ

3. สถานที่ท่องเที่ยว/น่าสนใจ/ควรไป (ตึกแฝดกับไชน่าทาวน์นี่ผมไปแน่ ๆ) แล้วเสียเวลาเดินทางมากไหมครับ (สำหรับแต่ละที่ ที่เพื่อน ๆ สมาชิกแนะนำ) คือ ไม่อยากหมดเวลาไปกับการนั่งรถซะจนไม่เหลือเวลาเที่ยวน่ะครับ

4. ถ้าจะไปเกนติ้งด้วย ต้องจองตั๋วอะไร ยังไงครับ

5. อันนี้เพื่อนผมดันถามมา แต่ผมไม่ค่อยเห็นด้วยเท่าไหร่ เพื่อนผมอยากไปสิงคโปร์ด้วยสักคืน แต่ตั๋วบินไปกลับนี่เป็น KL น่ะสิครับ แสดงว่า ถ้าไปสิงคโปร์จริง ก็แค่ไปชะโงกแล้วบินกลับ KL ใช่ไหม หรือจริงๆ แล้วไปสิงคโปร์มันใกล้นิดเดียว (ไม่เคยไปสิงคโปร์เช่นกันครับ)

ขอบคุณสำหรับความช่วยเหลือมากครับผม

กราบบบบบบบบ เลยครับ ช่วยผมด้วยยยยยยยยยยยยยย

จากคุณ : วายุบุตรวุฒิไกรใจกล้า
เขียนเมื่อ : 8 พ.ค. 55 11:24:41

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com