Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Review ที่ขึ้น Taxi ไป The mall outlet florence จากสถานีรถไฟ หาที่ขึ้น Taxi ยากนะ ติดต่อทีมงาน

ได้ไป the mall outlet florence มาครับ มี prada มาเปิดแล้วด้วย

ไม่ต้องไป space outlet  มาที่ the mall ที่เดียวครบเลย

สำหรับผู้ชายไม่ต้องกลัวว่า ไม่มีของให้ shop มีกางเกงยีนส์ Diesal

มี Size เยอะด้วยครับ ตัวนึง 60 - 90 EURO

การเดินทาง ก็ตาม web เลยครับ

http://www.themall.it/en/visit/how-to-get-here/train

มีสองวิธีคือขึ้น bus ของ Sita กับนั่งรถไฟไป

ผมไปรถไฟครับเอามาเล่าสู่กันฟัง

รถไฟจาก firenze มีทุกชั่วโมงได้ ใช้เวลาวิ่ง 30 นาทีถึง

เมื่อไปถึงสถานี Rignano Sull'Arno-Reggello

ภาพที่คิดไว้ในหัวต้องเป็นที่จอดรถ taxi เยอะๆ มีรถ Taxi เรียงอยู่

แต่ไม่ใช่ครับ ของจริงเป็นแบบนี้

รูปแรกด้านที่เราลองจากรถไฟครับตรงจุดแดงๆ

(รูปจาก google map นะครับ ของจริง วุ่นอยู่กับการหา taxi จนไม่มีเวลาถ่ายรูป)

แก้ไขเมื่อ 08 พ.ค. 55 16:21:51

จากคุณ : tan_www
เขียนเมื่อ : 8 พ.ค. 55 16:10:45

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com