Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ตามหา ลายแทง ไป Five Finger ,Obertruan Hallstatt ค่า ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ  เพื่อนๆ ชาว BP ทุกท่าน

ขอความกรุณา  ช่วยแนะนำ แผนการเดินทาง เที่ยว ปราก - ออสเตรีย ครั้งแรก ของเราด้วยนะคะ   ต้องการจะไป จุดชมวิว  Five Finger  ที่Obertraun ใกล้ๆ กะ Hallstatt  ด้วยน่ะค่ะ แต่ค้นหา รีวิิวการเดินทางและ เรื่องตั๋ว ค่าใช้จ่ายไม่เจอ  หากใครพอทราบ หรือ เคยไป ช่วยแนะนำด้วยนะคะ
ส่วนแผนการเดินทาง ของกลุ่มเรา 6 สาว มีดังนี้ค่ะ

Day 1  BKK- Vienna 02.35- 8.30  ที่ สนามบินเวียนนา ใช้ บริการ studentagency   ยิงยาวไป ปรากเลยค่ะ  ถึงปราก 18.30  
คาดว่า ถ้าไม่หมดแรงซะก่อน คงได้ ตระเวณ สะพานชาร์ล และ แถวๆ หอนาฬิกา ค่ะ    ( พักย่าน Little town  ใกล้ สะพานค่ะ)

Day 2  Prague   Prague castle + St. Vitus
Day 3  เก็บตกในเมือง ( จริงๆ ยังคิดไม่ออกว่าควรไป ที่ไหนดี  ช่วยแนะนำเพิ่มเติม  ได้นะคะ )

Day 4  เช้า  เดินทาง จาก ปราก ไป เชสกี้ครุมลอฟ ค่ะ   ( ตอนนี้ยังซื้อตั๋วบัสไม่ได้ค่ะ  เคยอีเมล์ไปจอง เค้าให้ไปซื้อภายในประเทศ ไม่ทราบว่าเพื่อนๆ ทำอย่างไรคะ)
คิดว่า จะ เดินเล่น ชมเมือง และไปขึ้น ปราสาท ชมวิว ของเมืองน่ารักๆ นี้ค่ะ
พักที่ เชสกี้ครุมลอฟ 1 คืนค่ะ

Day 5 9.00 - 11.30   เดินทางจาก เชสกี้ - Hallstatt  ( โดย shuttle bus เจ้าประจำ เมืองนี้ )
ชมเมือง  ชมวิว   และอยากไปชม Saltmine  น่ะค่ะ  ไม่ทราบว่าเพื่อนเคยไป  มีข้อมูล ตารางเวลาเข้าชม และ ค่าใช้จ่าย บ้างไหมคะ
( ยังลังเลว่า ควรชม ของ ที่ เมืองนี้ หรือไป ที่ Salzburg ดี )

Day 6  เช้าๆ  ตั้งใจ ขึ้นไปชมวิว ทะเลสาบ กะ หมู่บ้าน Hallstatt  ที่ Five Finger , Obertraun  น่ะค่ะ แต่ยังหา ไม่เจอ วิธีการเดินทางไป  รู้คร่าวๆ ว่า นั่งรถบัส จาก ตัวเมือง Hallstatt  ไป ประมาณ 8 กิโล  แต่อยากทราบรายละเอียด เวลาเปิดให้ขึ้น และค่าใช้จ่าย  น่ะค่ะ เพื่อวางแผน เพราะซื้อตั๋วรถไฟ   เที่ยวต่อไปไว้แล้วน่ะค่ะ             กะใช้เวลา ครึ่งวัน ก็ จะออกจาก Hallstatt ค่ะ
     12.30 -14.30  เดินทาง จาก Hallstatt -Salzburg  ( อันนี้ จองตั๋วรถไฟไว้แล้วน่ะค่ะ)
      พอไปถึง ซาลบวร์ก  จะ ค้างที่นี่ 2 คืน  ควรซื้อ Salzburg card  ไว้เลยไหมคะ  ( แบบ 48 hr.)  หรือว่าไปถึงเย็นเกือบ บ่าย 3 ไม่แน่ใจ ที่เที่ยวจะยังเข้าชมได้ไหม  กะไป Festung  / Residence square / Salburg dom

Day 7  Salburg  เริ่มเช้า แพลนจะไป Undersberg  แต่ได้ข่าวว่าอยู่นอกเมือง ไม่ทราบว่า จะเหมาะสมไหม ถ้าจะไป  แล้วก็  ที่ขาดไม่ได้ อยากไป Hellbrunn  Trick fountain ค่ะ     คืนนี้พักที่ ซาลบวร์ก

Day 8   ยังอยู่ ซาลบวร์ก   เก็บตก  บ้านโมสาร์ท  สวนมิราเบล
บ่าย 15.00  -18.00  เดินทาง ไป เวียนนา  ถึงเย็นพอควร จะไปเที่ยวไหนได้บ้างไหมคะ?
พักที่ wombat ค่ะ

Day 9    กำลังลังเลว่าจะ ซื้อ ทริป  วันเดย์ทัวร์ไป บูดาเปส จากเวียนนา ดีไหม  หรือว่า   หากเที่ยวใน เวียนนา ก็จะ เน้น ปราสาท เชินบรุน และ บริเวณใกล้เคียง  1 วัน
พัก Wombat

Day 10  St. stephan    และ เก็บตก ที่อื่นๆ  ยังไม่ได้ เจาะจงค่ะ  
แต่หากวันที่ 9 ไป บูดาเปส กลับมา  แล้ว จะไป เชินบรุนน์ ในวันนี้
แล้วไป  ขึ้นเครื่อง กลับ รอบ 19.30 น. นี่ จะทันไหมคะ

รบกวน สอบถาม เพื่อนๆ  ผู้รู้ หรือ ผู้ที่เคยมีประสบการณ์ ช่วยแนะนำด้วยค่ะ  เพราะพึ่งหัดวางแผนไปเที่ยวไกลๆ แบบนี้ ครั้งแรก  
ไปช่วงปลายเดือน พ.ค. นี้ค่ะ  รวม 10 วัน 9 คืน ( เสียดาย เวลาน้อยไปหน่อย (-_- )!

จากคุณ : วงกลมกะสามเหลี่ยม
เขียนเมื่อ : 8 พ.ค. 55 21:05:23

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com