Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[CR] The Sarann (เดอะ สราญ) สมุย ห้อง Jacuzzi Suite และร้านอาหารใกล้เคียง ติดต่อทีมงาน

รีวิวโรงแรมกระทู้แรกและเป็นรูปจากกล้องมือถือ
รูปอาจออกมาไม่สวยเท่าที่ควร แต่ขอบอกว่าที่พักสวยมากๆค่ะ
และถ้าข้อมูลไม่ครบต้องขอโทษด้วยนะคะ ^ ^

เกรินเล็กน้อยที่ไปพักที่นี่ เนื่องจากคืนแรกนอนบ้านหินทราย
(รีวิวเยอะแล้วขอข้ามไปเลยนะคะ พักห้อง Seafront Chalet สวยได้ใจเลย)
ได้ดีลราคาถูกจากในเนต และอยากหาที่พักใกล้ๆกัน หาข้อมูลในเนต
ตอนแรกจะพัก Best Western ซึ่งอยู่ตรงข้ามกันเลยแต่โรงแรมแอบเก่า
เลยขอเขยิบไปหน่อย หาข้อมูลในอากู๋ก็เจอเดอะ สราญ พอหารีวิวเก่าๆในพันทิพ
เจอของเพื่อนๆ 2 กระทู้เอง แต่เวบต่างชาติมีรีวิวที่นี่เยอะเลยขอลองของหน่อยละกัน อิอิ

เราซื้อห้องจากเวบต่างชาติ เวบอะไรเพื่อนๆน่าจะรู้จักกันอยู่แล้ว
เราดูทุกเวบค่ะหาราคาที่ถูกและมีส่วนลดเพิ่ม เวบต่างชาติทั้งหมด
ราคาถูกกว่า agoda และ expedia.co.th พันกว่าบาท o_O
ลองหาดูค่ะ เราเอาแบบไม่มีอาหารเช้า เพราะตื่นสาย (ประหยัดไป 600 บาท >///<)

โรงแรมนี้มีห้องทั้งหมด 4 แบบ
Deluxe Rooms มีแต่อ่างชามมาม่า
Jacuzzi Suites เพิ่ม Jacuzzi
Jacuzzi Villas เหมือน Suite แค่ไม่มีห้องอยู่ข้างบน
Pool Villas เหมือนห้อง Jacuzzi เพิ่มสระส่วนตัวมา

http://www.thesarann.com/TheSarann_FactSheet.pdf
หาข้อมูลเองค่ะ แล้วแต่เหตุผลเพื่อนๆนะคะ
ทำไมเลือกห้องนี้ เหตุผลส่วนตัวคือมี Jacuzzi และถูกสุด
Jacuzzi Villas เพิ่มค่าห้องและความส่วนตัวที่ไม่มีคนอยู่ชั้น2
เราว่า Jacuzzi Suites ก็ส่วนตัวสุดๆแล้วค่ะ เสียดายตัง

Pool Villas เราเคยพักแบบมีสระแบบนี้
เอาเข้าจริงแทบไม่ได้เล่นเลย T^T เลยตัดออกค่ะ
จริงๆทรัพย์ไม่ถึงพูดให้ดูดี 555

เข้าเรื่องเลยละกันค่ะ ขออภัยจขกทโม้ไปหน่อย

ก่อนอื่นขอชมพนักงานที่นี่ทุกคนค่ะ บางโรงแรมไปเคยพักจะมองลูกค้าที่การแต่งตัว
ถ้า walk in แต่งตัวไม่ดีก็แทบไม่สนใจละ
แต่ที่นี่ไม่มีเลย พูดจาดีมาก แม้เราจะขี่มอ'ไซด์ไปพัก -_-"

จากคุณ : Keep Discovering
เขียนเมื่อ : 8 พ.ค. 55 22:42:19

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com