Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สอบถามเรื่อง เกาะเต่ากับเกาะนางยวนค่ะ ติดต่อทีมงาน

สอบถามเรื่อง เกาะเต่ากับเกาะนางยวนค่ะ

คือมิถุนายนนี้ตั้งใจว่าจะไปเที่ยวเกาะเต่าและเกาะนางยวนโดยไม่พึ่งทัวร์ค่ะ
ที่นี้ก็เลยอยากทราบว่า
1.เราสามารถดำดูประการังน้ำตื้นรอบๆเกาะได้เองมั้ยค่ะ ถ้าได้มีตรงที่ไหนแนะนำบ้างเพราะว่าอยากจะพักที่หาดนั้นๆเลย
2.ส่วนไหนของหาดที่เหมาะสำหรับเป็นที่พัก อย่างเช่นเดินทางสะดวก ใกล้แหล่งอาหาร เป็นต้น
3.เราสามารถเข้าเกาะนางยวนได้โดยไม่ต้องพึ่งทัวร์ได้ไหมค่ะ ถ้ามีต้องไปติดต่ออะไรยังไงบ้าง และเราสามารถดำน้ำตื้นรอบๆเกาะนางยวนได้เองหรือไม่
4.มีทัวร์วันเดย์ทริปของเจ้าไหนแนะนำบ้างค่ะ กลัวว่าถ้าไปหาเอาดาบหน้าโดยไม่หาข้อมูลก่อนจะไปเจอแบบไม่ดี
5.นอกจากดำน้ำแล้ว เกาะเต่ากับเกาะนางยวนมีกิจกรรมอื่นๆที่น่าสนใจ อย่างอื่นอีกไหมค่ะ
6.การไปเกาะเต่า นอกจากไปกับเรือเร็วลมพระยายังมีของบริษัทอื่นๆอีกบ้างไหมเคยได้ยินว่ามีเรือนอน จึงอยากทราบความแตกต่างระหว่างของเรือเร็วลมพระยาและที่อื่น
7.ข้อสุดท้าย หุหุ มีร้านอาหารแนะนำไหมค่ะ

ขอบคุณทุกๆท่านที่มาตอบล่วงหน้าค่ะ ขอบคุณมากๆนะค่ะ

จากคุณ : สก็อตไบร์ท
เขียนเมื่อ : 10 พ.ค. 55 14:51:44 A:110.77.225.93 X: TicketID:327800

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com