Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[CR] ไม่กล้าเรียก รีวิว แต่อยากเขียนถึง "ภูเก็ต" ติดต่อทีมงาน

สวัสดีครับ เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ห้องบูลอย่างที่จั่วหัวไว้นะครับสำหรับกระทู้นี้ผมไม่กล้าเรียกรีวิวได้เต็มปากเต็มคำ เพราะข้อมูลยังไม่ดีพอ แต่อยากเขียนลงในพันทิบ ที่ห้องแห่งนี้เพื่อแชร์ประสบการณ์และที่สำคัญผมพูดตรงๆ ถ้าไม่มีความคิด
เห็น และ ข้อเสนอแนะ รีวิว ต่างๆ ใหนห้องทั้งที่ผมตั้งกระทู้ถามเอง และ คนอื่นถาม ทริปนี้สมบูรณ์ไม่ได้โดยเฉพาะการจองตั๋วเครื่องบินไทยแอร์เอเชีย ที่ผมทำไม่เป็นแต่ได้กระทู้ของท่านหนึ่งในนี้ แนะนำผมทุกขั้นตอน จนตอนนี้ผมสามารถ
จองตั๋วให้เพื่อนๆ ได้หลายคนแล้ว ขอบคุณมากๆ ครับ

ทริปนี้เกิดขึ้นในช่วงเกิดเหตุการณ์แผ่นดินไหวพอดีเลยครับ ก่อนเดินทางอาทิตย์หนึ่งเกิดเหตุแผ่นดินไหวที่หมู่เกาะสุมาตรา ทำเอาผมหวั่นๆ ไปเหมือนกัน ก่อนที่เหตุการณ์จะเริ่มคลี่คลายก็เกิดเหตุอีกครั้งก่อนเดินทางเพียง2วัน คราวนี้ที่ภูเก็ต เลย...

แม้จะไม่กลัวแต่ก็เริ่มมีความหวั่นใจเกิดขึ้น โทรถามเพื่อนที่ ภูเก็ต บอกที่นี่คนใช้ชีวิตตามปกติ แต่นักท่องเที่ยวหายไปเยอะเหมือนกัน ผมกับแฟนเลยมาถามใจกันผมเองบอกไม่กลัว เพื่อนร่วมทางก็ไม่กลัว

เลยตัดสินใจมุ่งหน้าสู่ ภูเก็ต ตามโปรแกรมเดิมที่ตั้งใจกันเอาไว้

แก้ไขเมื่อ 11 พ.ค. 55 11:53:19

จากคุณ : ขุนพลตะวันแดง
เขียนเมื่อ : 11 พ.ค. 55 11:51:25

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com