Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ช่วงนี้ใครขอวีซ่าญี่ปุ่นบ้างคะ ขอกี่วันได้มากี่วันเอ่ย? ติดต่อทีมงาน

ช่วงนี้มีใครขอวีซ่าไปญี่ปุ่นไหมคะ
อยากรู้ว่า ยื่นขอไปกี่วัน แ ล้วได้รับวีซ่ากี่วันคะ?

พอดีเราว่าจะไปญี่ปุ่น
แต่ยังไม่รุ้ว่าจะขอกี่วันดี
คราวก่อนไปมาไม่ถึง 15 วัน ส่วนคราวนี้ ว่าจะไป 20 วัน
แต่กลัวเขาจะไม่ให้วีซ่า เพราะเพิ่งทำงานได้ปีเดียว มันจะดูไม่สมเหตุสมผล
(ตั้งใจว่าอาจจะขอลาออกเลยอ่ะค่ะ ถ้าเขาโทรไปถามบริษัทมันจะเป็นเรื่อง)
จะขอแค่ ไม่ถึง 15 วัน เพื่อเขาจะได้ไม่โทรถามบริษัท ก็กลัวเขาให้มาแค่ 15 วัน(short term)

เลยอยากรุ้ว่า มีใครเคยไปไม่ถึง15วัน ครั้งต่อมาขอปกติ ไม่ถึง 15 วัน แล้วได้มาเยอะกว่านั้นไหมคะ?

** เพิ่มเติม **
ยื่นขอกี่วัน หมายถึง ระยะเวลาไปที่ญี่ปุ่น ที่ยื่นขอกี่วันคะ (แผนการเที่ยวน่ะค่ะ) ไม่ได้หมายถึง ใช้ระยะเวลายื่นกี่วันนะคะ

ขอบคุณทุกคำตอบค่ะ

แก้ไขเมื่อ 12 พ.ค. 55 08:21:07

จากคุณ : bookalive
เขียนเมื่อ : 11 พ.ค. 55 22:47:56

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com