Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มาแชร์ประสบการณ์ Hotel, Hostel, B&B ถูกและดี ที่ประทับใจในอิตาลีกันหน่อยได้มั้ยคะ..... ติดต่อทีมงาน

วางแผนไว้สำหรับเที่ยวอิตาลีในเดือนเมษาฯ ของปีหน้า (2013 หรือ 2556) โน่นแหน่ะค่ะ

เมื่อช่วงต้นปีก็ลองเช็คราคาตามโรงแรม ที่พักต่างๆ แล้วซึ่งส่วนใหญ่ก็เช็คไม่ได้ เพราะระยะเวลายาวนานเกินไป..

แต่หลังจากที่ใช้เวลาเก็บข้อมูลซักพัก พอมาช่วงนี้ ก็ลองเช็คราคาดูอีกที
ทั้ง booking.com, hostelworld.com, hostelbooker.com, hotelcombined.com
ปรากฎว่าที่พักเกือบทั้งหมดเต็มแล้ว! OMG!

และที่ซ้ำร้ายกว่านั้นคือราคา จากที่มีรีวิวไว้ส่วนใหญ่จะอยู่ที่คืนละยี่สิบกว่ายูโรไป กลับพุ่งสูงไปอยู่ที่คืนละ 50 ยูโรเป็นต้นไป.. (คุณพระช่วย!)

เลยอยากขอคำแนะนำ ความเห็น ข้อมูล ความรู้ จากเพื่อนสมาชิกผู้มีประสบการณ์
ให้ช่วยแนะนำวิธีการหาข้อมูล และแหล่งที่พักใน โรม, ฟลอเรนซ์, มิลาน, เวนิส ให้ด้วยค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้าเลยค่ะ... ขอบคุณ

จากคุณ : the mammysim
เขียนเมื่อ : 11 พ.ค. 55 23:28:18

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com