Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สอบถาม ทริปเชียงราย-เชียงใหม่-เชียงราย 3 คืน 4 วันค่ะ ติดต่อทีมงาน

มีเรื่องรบกวนเพื่อนๆ ค่ะ พิมจองตั๋วแอร์เอเชียไปเชียงรายเดินทางจากกรุงเทพถึงเชียงรายประมาณ 3 ทุ่มวันที่ 22 พฤศจิกายน เดินทางกลับจากเชียงรายวันจันทร์ที่ 26 พฤศจิกายน 55 ประมาณ 3 ทุ่มค่ะ พิมวางแผนต่างๆ คร่าวๆ ไว้ดังนี้ค่ะ
  วันแรกเดินทางวันพฤหัสบดีที่ 22 พ.ย. ถึงเชียงรายประมาณ 3 ทุ่ม รับรถที่จองไว้ที่สนามบิน เพื่อเป็นการประหยัดงบประมาณ คิดว่าจะอาศัยนอนที่สนามบินสักคืน แต่ไม่แน่ใจว่าสนามบินจะให้นอนได้หรือไม่ ถ้านอนไม่ได้ก็อาจจะไปหาที่พักราีคาถูกๆ พัก 1 คืน  
  เช้าวันศุกร์ที่ 23 พ.ย. ประมาณ 6 โมงเดินทางจากเชียงรายไปดอยตุงค่ะ จากนั้นออกจากดอยตุงประมาณ 11 โมง ขับรถยาวไปเชียงใหม่เที่ยวดอยสุเทพและที่เที่ยวรอบๆ เมืองเชียงใหม่ หาที่พักในเมืองเชียงใหม่ 1 คืน
   เช้าวันเสาร์ที่ 24 พ.ย. ขับรถออกจากเชียงใหม่ประมาณ 7 โมงเช้ามุ่งหน้าภูชี้ฟ้าพักที่นี่ 1 คืนค่ะ
   เช้าวันอาทิตย์ที่ 25 พ.ย. ออกจากภูชี้ฟ้าไปนอนที่ผาตั้งอีก 1 คืนค่ะ
   เช้าวันจันทร์ที่ 26 พ.ย. ออกจากผาตั้งประมาณ 8 โมง ขับรถไปแม่สาย โดยใช้เส้นทางเชียงของ แวะถ่ายรูปตลอดเส้นทาง เมื่อถึงแม่สายแล้วก็กะว่าจะข้ามไปฝั่งท่าขี้เหล็กของพม่าค่ะ
ประมาณ 4 โมงเย็นออกจากแม่สายมุ่งหน้าไปสนามบินคืนรถแล้วก็เดินทางกลับกรุงเทพค่ะ
    เพื่อนๆ คิดว่าแผนการเดินทางทั้งหมดน่าจะโอเคมั้ยคะ ถ้าหากต้องการเพิ่มเติมหรือให้แก้ไขตรงไหนก็แนะนำได้เลยนะคะ เพราะคราวนี้เป็นการเดินทางไปครั้งที่สองเนื่องจากยังติดใจจากครั้งแรกที่ไปตอนเดือนมีนาค่ะ แต่ตอนนั้นเสียดายที่สภาพภูมิอากาศไม่เป็นใจมีแต่หมอกควันค่ะ ถ่ายรูปออกมาเลยขาวโพลน ไปคราวนี้ขอไปแก้ตัวอีกครั้งค่ะ ขอบคุณเพื่อนๆ นะคะ

แก้ไขเมื่อ 12 พ.ค. 55 21:28:00

จากคุณ : นู๋พิม&เหมียวขาว
เขียนเมื่อ : 12 พ.ค. 55 21:26:46

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com