Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนตรวจสอบดูตารางการเที่ยวในมาเก๊าครึ่งวันครับ ติดต่อทีมงาน

ในเดือนหน้าผมมีแพลนจะไปเที่ยวฮ่้องกงมาเก๊า 4 วัน โดยเครื่องบินลงที่มาเก๊าในวันแรกและคาดว่าจะอยู่มาเก๊า 1 คืนก่อนข้ามไปฮ่องกงในเช้าวันรุ่งขึ้น เลยทำ PLAN คร่าวๆในมาเก๊าดังนี้ครับ

10.10 : ถึงสนามบินมาเก๊า และนั่งรถ Shutlle เอาของไปเก็บที่ Venetian (พักที่ Venetian ครับ)
11.30 : ไป Fisherman Wharf และ เจ้าแม่กวนอิมกลางน้ำ โดยรถ Shuttle ของ Venetian มาลงที่ Sands และเดินไปครับ
13.00 : ไปวัดอาม่า โดยขึ้นรถเมล์สาย 1A ตรง Fisherman Wharf ... (อันนี้มีรถเมล์สายอื่นไหมครับ แล้วต้องขึ้นตรงไหนครับ หรือว่าแท๊กซี่จะสะดวกกว่าครับ)
15.00 : ไป Senado Square & St Paul โดยขึ้นรถเมล์สาย 5, 10, 10A
17.30 : เดินไปดูน้ำพลุและต้นไม้ทองที่ Wynn Hotel
18.30 : เดินทางกลับ Venetian โดย Shuttle ของ Wynn ไปลงที่ Ferry Terminal และต่อ Shuttle ของ Venetian กลับโรงแรม ... (อันนี้ถ้าเดินกลับมาขึ้น Shuttle ของ Venetian สาย Yuet Tung Pier หน้าโรงแรม Macau Master จะสะดวกและเร็วกว่าไหมครับ)

อันนี้ผมทำไว้คร่าวๆตามที่ศึกษามา แต่ไม่แน่ใจว่าการเรียงลำดับและการเดินทางจะถูกต้องหรือเหมาะสมและมากเกินไปไหมครับ อยากได้แบบสบายๆนิดนึงไม่เหนื่อยเกินไป ขอบคุณมากครับ

จากคุณ : M
เขียนเมื่อ : 13 พ.ค. 55 11:00:51 A:125.24.164.78 X: TicketID:087119

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com