Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ชี้แจงเรื่องการจองห้องพักผ่านคุณ อินดี้ และ เกือบได้นอนริมถนนในคืนแรกที่ ฮ่องกง ครับ ติดต่อทีมงาน

เรียนเพื่อนสมาชิกครับ แตกประเด็นต่ออีกนิดในส่วนเรื่องราวของผมน่ะครับ

ผมขอโพสต์ในฐานะที่ใช้บริการจองห้องกะคุณอินดี้จนเกิดเรื่องเกิดราว
และได้ยกเลิกห้องพักไปก่อนเดินทางจริง เพื่อทำการจองห้องพักเอง

และจะบอกเล่าจากประสบการณ์จริงทุกเรื่องไม่ว่าจะเป็น...

ทำไม ถึงได้จองห้องกะคุณอินดี้

ตลอดจนจากการได้โทรเพื่อจะรีคอนเฟร์มห้องพัก
คุยกะ คุณเวโรนิก้าใน,ฐานะลูกค้าคุณอินดี้

และเกิดปัญหาไม่ได้ห้องพัก  

และ โทรไปรีคอนเฟริ์มอีกครั้งในฐานะลูกค้า airbnb
ก่อนเดินทางจริง

จนสุดท้ายโทรเมื่อถึงสนามบินฮ่องกง
กว่าจะได้เข้าพักเรียบร้อย
.........................
.............

และขอเรียนให้ทราบว่า...

นี่เป็นการโพสต์จากประสบการณ์จริงในมุมมองตัวผมเอง
ที่มีประสบการณ์มากกว่า 15 ปี จากการมีอาชีพ
ทำธุรกิจท่องเที่ยวผ่านเวปไซด์ ตระกูล ดอทคอม 3 เวปไซด์

และดำเนินธุรกิจล่าสุด เจ้าของกิจการโรงแรม 1 แห่ง /
ธุรกิจ ที่พักสไตล์ เบด แอนด์ เบรคฟัสต์ 1 แห่ง
และสุดท้ายเจ้าของกิจการ เกสต์เฮาส์ 1 แห่ง

..................................
..................
........

และ เนื่องจากผมอยู่ใน  10 ดิสเนชั่นหลักที่มีชาวต่างชาติ
มาท่องเที่ยวในไทย ธุรกิจส่วนใหญ่,
จึงมีการโฟกัสไปที่ลูกค้าเป้าหมายชาวต่างชาติ
เพราะฉะนั้นด้วยประสบการณ์

ผมเชื่อมั่นว่าผม ฟังบทสนทนาภาษาอังฤษ
ไม่ว่าจะเป็นทางโทร หรือ ยืนประจันซึ่งๆหน้าได้เข้าใจ

แม้ผมจะมีข้อด้วยเรื่องภาษาเขียนไม่เอาอ่าวก็ตามที

.......................................
.............................
...............

จากคุณ : กบฎ ความเครียด
เขียนเมื่อ : 13 พ.ค. 55 12:41:32

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com