Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ผมเจอ อั้ม พัชราภา - ชมพู่ อารยา - เชอรรี่ เข็มอัปสร - น้องญาญ่า บนเครื่องบิน แอร์เอเชีย ครับ (กระทู้ชื่นชมการให้บริการ) ติดต่อทีมงาน

ขอชื่นชมการบริการ ของพนักงานต้อนรับ สายการบินแอร์เอเชีย เที่ยวบิน FD3365 จากอุดรธานี - กรุงเทพ เวลา 1740 - 1840 วันเสาร์ที่ 12 พฤษภาคม 2555 ครับ

เริ่มตั้งแต่ก่อนเครื่องจะขึ้น พนักงานก็ประกาศต้อนรับผู้โดยสาร แนะนำตัวว่าแต่ละคนชื่อ อั้ม พัชราภา, ชมพู่ อารยา, เชอรี่ เข็มอัปสร และ ญาญ่า ... ณ จุดนี้ ผู้โดยสารก็เริ่มฮาแล้วครับ

หลังจากเครื่องขึ้น พนักงานกำลังจะเริ่มบริการขายอาหาร/เครื่องดื่ม คุณอั้มก็ประกาศแนะนำว่า มีเมนูใหม่ ข้าวแกงมัสมั่นไก่ อร่อย อร๊อยยยยยยย อร่อย (กรุณานึกเสียงอาจารย์ยิ่งศักดิ์ ฮ่าฮ่าฮ่า)

ยังไม่จบแค่นั้น หากท่านไม่สนใจเมนูข้าว ทางเราก็ยังมีบริการสุดยอดอาหารโปรดในตำนานของชาติไทย "บะหมี่กึ่งสำเร็จรูป" ซึ่งเราก็มีบริการหลายรส รสเกาหลี อร่อยเหมือนมีวง 2PM มาปรุงให้ถึงบ้าน ... ณ จุดนี้ก็ฮากันอีกรอบครับ

ต่อด้วยการแนะนำอาหารด้วยภาษาอังกฤษ คุณอั้ม ก็แนะนำได้น่ากินมากครับ โดยแนะนำเมนูมัสมั่นใหม่ล่าสุดว่า very (นิ่งไปห้าวินาที), very (เว้นอีกห้าวินาที), very delicious ฮ่าฮ่าฮ่า เล่นเอาลุงฝรั่งที่นั่งแถวหลังผมหัวเราะชอบใจเสียงดังเลย

สุดท้ายหลังจากลงจอดที่สนามบินสุวรรณภูมิเรียบร้อย คุณอั้มก็กล่าวขอบคุณผู้โดยสารตามปกติ มีเล่นมุกเล็กน้อยพอให้ขำ รวมถึงแนะนำนักบินโตโน่ และผู้ช่วยนักบินมาริโอ้ smile ... แต่พอถึงจังหวะภาษาอังกฤษ คุณอั้มก็กล่าว thank you too much (เว้นห้าวินาทีเช่นเคย), sooooooo much, very very much for flying with AirAsia ลุงฝรั่งแถวหลังก็ฮากันอีกรอบ ฮ่าฮ่าฮ่า

ผมไม่ทราบชื่อ-นามสกุลจริงของพนักงานทั้งสี่ท่านบนเครื่องนี้ (รู้แต่ชื่อที่ใช้ในวงการ ฮ่าฮ่าฮ่า) แต่ก็อยากขอบคุณในการบริการที่ครบถ้วนไม่ขาดตกบกพร่อง แถมด้วยการทำให้ผู้โดยสารได้มีรอยยิ้มและเสียงหัวเราะตลอดการเดินทางครับ ขอบคุณมากครับ

ถ้าใครรู้จักกับสี่ท่านนี้ที่บริการบนเที่ยวบินที่กล่าว ยังไงก็ฝากไปขอบคุณด้วยนะครับ

ป.ล. ผมว่าเครื่องแบบเสื้อเชิ้ตสีแดง + กางเกงยีนส์ ก็ดูดีไปอีกแบบนะครับ smile

จากคุณ : teaseah
เขียนเมื่อ : 13 พ.ค. 55 16:20:42

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com