Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[AirAsia] ตัดเงินใน SBC Easy แล้ว แต่ไม่ได้ retrieve itinerary มาเลยทำให้ขึ้นว่า Need Payment ติดต่อทีมงาน

ตะกี๊จองหางแดงไปตรังครับ

จ่ายเงินแบบ SBC Easy แต่พอตัดเงินใน SCB เสร็จ หน้าจอ AirAsia ที่ห้ามปิด เพราะต้อง retrieve itinerary มาติดบิลก่อน มันดับไปครับ

ทำให้มันขึ้นว่า สถานะ Need Payment

ต่อมาผมจองภูเก็ตไปด้วยครับ

กลัวพลาดเลยจ่ายแบบตัด Credit Card ไป แต่คราวนี้มันเอายอดของตรังมารวมกับภูเก็ตด้วยน่ะสิครับ

บัตรเครดิตเลยโดนตัดไป 2 ไฟลท์ แต่ของ SCB Easy ก็ตัดไปแล้วรอบนึง แปลว่าผมจ่ายเงินไป 3 ไฟลท์ แต่ได้ itinerary มาเลขเดียว ซึ่งเป็นของ ตรังและภูเก็ตรวมกัน

ผมจะทำอย่างไรกับเงินที่โดนตัดไปจาก SCB บ้างครับ?
มีวิธีจะแก้ไขปัญหาได้ยังไงบ้างครับเนี่ย ?

มึนสุดๆ

ขอบคุณสำหรับคำขี้แนะครับ =="

จากคุณ : เมาไม่ขับ แล้วจะกลับยังไง
เขียนเมื่อ : 13 พ.ค. 55 23:30:26

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com