Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

บริการข้อมุลทางโทรศัพท์ ของสถานทูตจีน ... ดีจนต้ำตาคลอ ติดต่อทีมงาน

กดโทรศัพท์ไปที่เบอร์ 02 2457044 สถานทูตจีนประจำประเทศไทย เพื่อสอบถามข้อมูเรื่องวีซ่า

เจ้าหน้าที่  โหล (เสียงผู้ชาย มีอายุแล้ว)
ชาวบ้าน   สวัสดีค่ะ อยากสอบถามข้อมูลเกี่ยวกับวีซ่าเข้าจีนค่ะ
เจ้าหน้าที่  อือ ( อ๊ะ... นี่เขาอยากให้ข้อมูลกรูป่าวเนี่ย)
ชาวบ้าน   (อึ้งนิดหน่อย คิดในใจว่าโทรผิดป่าวว่ะกรู) คือ เคยขอวีซ่าเมื่อตอนต้นเดือน มิถุนาค่ะ แล้วก็บินไปรอบนึงแล้ว ทีนี้ ปลายเดือนนี้จะบินอีกรอบค่ะ ไม่ทราบว่าต้องขอวีซ่าอีกรอบหรือเปล่า
เจ้าหน้าที่    รอบที่แล้วบินไปยังล่ะ (เสียงห้วน ๆ )
ชาวบ้าน    ค่ะ บินไปแล้วค่ะ
เจ้าหน้าที่    อ้าว บินไปแล้วก็ต้องมาขอใหม่ซิ ไปอีกก็มาทำอีก
ชาวบ้าน      เอ่อ ... แล้วไม่ทราบว่ามีวีซ่าที่อายุประมาณสามเดือนหรืออะไรพวกนี้มั๊ยคะ
เจ้าหน้าที่   คุณมาทำวีซ่าแล้วค่อยมาถามละกัน
ชาวบ้าน      (เริ่มสุดทนล่ะนะ) ค่ะขอบคุณมากนะคะที่ให้คำ......(วางโทรศัพท์ ... อย่างแรง เลยขอบคุณคุณเจ้าหน้าที่ไม่จบ)

เล่าเป็นตัวหนังสือได้ค่ะ  แต่อยากให้เจอกับน้ำเสียงจริงๆ จังเลยค่ะ
แล้วจะมีให้สอบถามข้อมูลทางโทรศัพท์ทำไม และเพื่ออะไรคะ ถ้าเจ้าหน้าที่ยังปฏิบัติด้วยคำพูดที่แย่อย่างนี้

พยายามจะส่งเรื่องเข้าไปที่สถานทูต แต่ก็หาวิธีไม่ได้

จึงขอแบ่งประสพการ์ณกับเพื่อนๆ มา ณ ที่นี้
หากเราเป็นฝ่ายผิดที่โทรไปรบกวนเวลางานของเจ้าหน้าที่สถานทูตผู้นี้ ก็ขออภัยที่มาโพสกระทู้ลบหลู่นี้ด้วยแล้วกัน

(ฮุ่ย.... !!!! อยากเจอตัวเป็นๆ ซะเหลือเกิ๊นนนนน)

จากคุณ : I am cha-aim
เขียนเมื่อ : 14 พ.ค. 55 10:13:47

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com