Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ไม่มีรถ อยากไปเที่ยว 2 วัน 1 คืน ไม่ไกลจากกรุงเทพฯ มาก ช่วยแนะนำหน่อยนะคะ ติดต่อทีมงาน

อยากไปเที่ยวช่วงสิ้นเดือนนี้ค่ะ คิดว่าคงมีเวลาซัก 2 วัน 1 คืน
คุณแฟนจะลงมาหาจากเชียงใหม่
งบประมาณ 5,000 ถ้วน (คุณแฟนบอกมาค่ะ ที่จริงเราเองมีเงินเก็บอีกนิดหน่อย)
วางแผนคุยกัน คุยไปคุยมา ก็ตกลงไม่ได้ซักทีว่าจะไปที่ไหน
(จนเราเครียด กลัวไม่ได้ไป เหอะๆ)

ทีแรกเราอยากไปเกาะล้านค่ะ เรายังไม่เคยไปเกาะเลย
แต่เราลองไปกับครอบครัวมาเมื่อต้นเดือนแล้ว
ไปเช้าเย็นกลับที่หาดเทียนหาดเดียวค่ะ
เราไม่ค่อยประทับใจเท่าไหร่ อาหารแพงมาก
คงเพราะเราไปไม่ถูกร้าน ไม่ถูกหาดด้วยหรือเปล่าไม่รู้
มาเล่าให้คุณแฟนฟัง เค้าก็เลยบอกว่าไม่อยากไปค่ะ

เราก็เลยวางแผนว่า อยากกินอาหารทะเลใกล้ๆ กรุงเทพดีมั้ย
(เราอยากกินปลากระพงทอดน้ำปลามาก ติดๆ กันหลายวันแล้วยังไม่หายเลยค่ะ :P)
เป็นที่สมุทรปราการค่ะ ไปเที่ยวนิดๆ หน่อยๆ อาจจะไปเที่ยวป้อมพระจุล
พระสมุทรเจดีย์ เมืองโบราณ อะไรประมาณนี้
แต่คิดอีกที มันใกล้นิดเดียว เหมือนไม่ได้ไปเที่ยว ก็เลยยังไม่ตกลงปลงใจเท่าไหร่

ส่วนแฟนเราอยากไปเที่ยวเขาใหญ่ค่ะ
เพราะเค้าเป็นคนโคราชแต่ไ่ม่เคยไปเที่ยวเขาใหญ่เลย
เราก็อยากไปด้วยอยู่ แต่เรากลัวว่าจะไม่สะดวก เพราะเราไ่ม่มีรถ

คุยกันแล้วก็ลองหาหลายที่มากค่ะ

เกาะสีชัง หาดทรายแก้ว หาดพลา น้ำตกพลิ้ว ฯลฯ

ตอนนี้ก็เลยพักเรื่องนี้ไว้่ก่อน คุยแล้วเครียด ฮ่าๆๆ
แย่จริงๆ ขนาดจะไปเที่ยวเรายังเครียดเลย

ยังไงก็ขอคำแนะนำจากเพื่อนๆ ห้อง BP ด้วยนะคะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ :)

จากคุณ : หนูบีม
เขียนเมื่อ : 15 พ.ค. 55 21:51:05 A:161.200.210.221 X: TicketID:354088

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com