Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ตรวจการบ้านให้หน่อยค่ะพี่น้องชาวบลู 4วัน 3คืน เชียงรายค่ะ ^^ ติดต่อทีมงาน

จะไปเชียงรายช่วงหน้าฝนที่จะถึงนี้ จองที่พักที่ไร่แสงอรุณไว้ค่ะที่อื่นยังไม่ได้จองแต่ที่ตั้งใจไว้คือ

วันแรก ลงเครื่องประมาณบ่ายโมง หาอะไรกินแล้วไปบ้านดำ แล้วขับยาวไปเชียงแสนไหว้พระ แล้วพักผ่อนนอนหลับที่ไร่แสงอรุณ

วันที่สอง ออกจากไร่แสงอรุณไปแม่สาย แล้วไปดอยตุง ไปนอนที่ดอยแม่สลอง

วันที่สาม เที่ยวในดอยแม่สลองก่อนแล้ว ไปวัดร่องขุ่น วัดพระแก้ว ทานอาหารดูหอนาฬิกาเปลี่ยนสีที่ร้านเชียงรายรำลึก นอนในเมือง

วันที่สี่ อาจจะเที่ยวแถวๆที่พัก (ยังไม่รู้จะพักที่ไหนค่ะ) กลับไฟท์บ่ายค่ะ

ต้องบอกนิดนึงว่าไม่ทราบเส้นทางแต่สอบถามคร่าวๆกับลุงที่ไร่แสงอรุณ ใครมีอะไรแนะนำรบกวนด้วยค่ะ ขอบพระคุณอย่างสูง ป.ล.ไปกันแค่สองคนเช่ารถที่ไหนถูกๆดีๆ ดีค่ะ

จากคุณ : บุ๋นคุง
เขียนเมื่อ : 16 พ.ค. 55 09:29:16

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com