Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ชุมพร เสน่ห์ที่ไม่ต้องปรุงแต่ง ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ เพื่อนๆ ก่อนอื่นต้องบอกก่อนนะคะ ว่าเราเพิ่งเป็นสมาชิกใหม่ค่ะ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะค่ะ ;)

กระทู้นี้เราตั้งใจเขียนขึ้นมาเพื่อเล่าความประทับใจจากการไปเที่ยวชุมพรค่ะ ความจริงถ่ายรูปมาไม่มากเลย เพราะไม่มีกล้อง ก็คิดอยู่ว่าจะเอามารีวิว(เรียกว่ามาเล่าสู่กันฟังดีกว่า)ดีหรือเปล่า แต่เพราะความประทับใจจากการเดินทางครั้งนี้ เลยคิดว่า อยากจะแบ่งปัน

การเดินทางครั้งนี้เกิดจากความอินดี้ของ จขกท เองค่ะ อยู่ดีๆก็เกิดอยากนั่งรถไฟ เลยคิดว่าไปไหนดี ไปเดินร้านหนังสือเจอหนังสือท่องเที่ยวที่พาไปชุมพร เลยตัดสินใจว่า คืนวันศุกร์ช้านจะนั่งรถไฟไปชุมพร....

วันศุกร์เลิกงาน 5.30 แต่ก็นั่งเล่นเรื่อยเปื่อยใจเย็น คิดว่าไปทันรถไฟชัวร์ ต้องบอกก่อนว่าดูรอบรถไฟทางเน็ตแล้ว มีรอบ 22.50 น ชิวเลยค่ะ

ไปถึงสถานีรถไฟ 20.00 น ไปซื้อตั๋วปรากฏว่า ช็อคค่ะ รถเต็ม!!!! งงไปสามวิ เต็ม? เต็มได้ด้วยหรอค่ะ? เกิดคำถามในใจ เพราะคิดว่ารถไฟชั้นสามไม่มีทางเต็มชัวร์ แต่ก็ไม่ได้ถามไปนะค่ะ เดินหน้าเศร้าออกมา ถามตัวเองว่า เอาไงดีว่ะ.. คำตอบคือ ยังไงก็ต้องไปให้ได้ หยุดไม่ได้แล้วววว

เลยตัดสินใจไปสายใต้ใหม่ค่ะ ได้รถทัวร์ของ โชคอนันต์ทัวร์  รอบ 21.40 ราคา 347 บาทค่ะ ในที่สุดก็ได้ไปแล้ววว เกริ่นมาซะยาวเลย

จากคุณ : มีเพียงหัวใจในกระเป๋าเดินทาง
เขียนเมื่อ : 16 พ.ค. 55 20:19:33

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com