Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถามคนภูเก็ตหรือผู้รู้เกี่ยวกับรถทัวร์ภูเก็ต หรือรถโดยสารที่ไปกลับสนามบินค่ะ ติดต่อทีมงาน

อาทิตย์นี้ต้องไปภูเก็ตคนเดียวค่ะ อยู่กระบี่ ไปโดยรถโดยสาร จองตั๋วเครื่องที่สนามบินภูเก็ตได้ไฟล์ท 10 โมงกว่าวันอาทิตย์ พยายามหาทางไปขึ้นเครื่องโดยที่ไม่ต้องนอนภูเก็ตก่อน 1 คืนค่ะ

ซึ่งดูแล้วคิดว่าถ้านั่งรถทัวร์ที่ออกจากโก-ลกจะผ่านกระบี่ตอนตี 1 ก็จะถึงภูเก็ตประมาณตี 4 มีคนแนะนำว่าให้ลงที่ป้อมตำรวจตรงทางแยกเข้าสนามบินแล้วหารถต่อเข้าไปสนามบิน เลยสงสัยว่า ที่ป้อมตอนตี 4 อันตรายเกินไปมั้ยคะสำหรับการเดินทางคนเดียว และรถที่จะเข้าไปสนามบินขึ้นตรงไหน เป็นรถอะไร และราคาเท่าไหร่คะ

ขอบคุณค่ะ

ปล. หรือจะนั่งเข้าบขสใหม่ แต่ก็ต้องต่อรถไปบขสเก่าเพื่อให้ทัน airportbus เที่ยว 7 โมงเช้า ซึ่งก็สงสัยอีกค่ะว่าจากบขสใหม่ไปบขสเก่าไปยังไงคะ และค่ารถราาเท่าไหร่ ค่อนข้างกังวลเรื่องค่ารถที่ภูเก็ตค่ะ ไดข่าวว่าแพงมากค่ะ

จากคุณ : อุ๊ดจิม
เขียนเมื่อ : 17 พ.ค. 55 20:26:07

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com