Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ไปลองของพักโรงแรมที่เค้าว่าผีดุที่พัทยามาค่ะ ติดต่อทีมงาน

ไม่ได้ลบหลู่วิญญาณนะคะ
แต่ชอบเรื่องเสียวๆทำนองนี้ค่ะ
ก็ไปนอนมาคนเดียว
แต่ไม่เจออะไรเลย
ค่าห้องคืนละตั้ง2,200 
โรงแรมชั้นล่างก็ดูดีล่ะค่ะ
แต่ชั้นที่เราพักชั้น9เก่าและเหม็นอับมาก
เค้าน่าจะปรับปรุงหน่อย
โดยเฉพาะที่ห้องเราเก่าและห้องน้ำสกปรกเล็กน้อย
เหม็นๆ
เกือบทุกส่วนเก่าหมดเลย
ก็แบบไม่ว่ากันนะ มันได้อารมณ์ดี
แต่เราเป็นคนแบบว่าห้องน้ำต้องดี
ไม่งั้นเราไปนอนเกสเฮาส์ราคาไม่ถึงพันดีกว่า

โรงแรมนี้แทบไม่ค่อยมีคนไทยเลย
คนไทยไปพักตึกใหม่หมด
ตอนเราเข้ามาแอร์เปิดประมาณครึ่งช.ม.แล้ว
แต่ก็ยังรู้สึกร้อนอยู่
ปรับแอร์เป็น17องศาฯแล้วก็ยังร้อนอยู่
ก็เลยกดถามแม่บ้าน
แม่บ้านบอกจะขึ้นมา
ปรากฎว่าแม่บ้านขึ้นเกาะกลุ่มกันมา3-4คนเลย
(แบบว่าแค่เรื่องแอร์เนี่ยนะ)

ตอนกลางคืนเราเข้านอนตี1แต่นอนไม่ค่อยหลับคงเพราะรู้ประวัติโรงแรม
และรู้สึกกลัวนิดๆ (แต่เราชอบ มันตื่นเต้นดี)
แล้วก็หลับสนิทประมาณตี3
เตียงสบายดีมากก็เลยหลับสบาย
ตื่นสายหน่อยประมาณ9โมงเช้าได้
ไม่เจออะไรเลยทั้งคืน -_-
แต่มารู้สึกตอนเช้าตอนใกล้ๆตื่นนอน
ว่าตรงประตูทางเข้ามันสั่นกึกๆๆเหมือนคนเขย่าอยู่หลายนาทีเลย
เราไม่รู้ว่ามันเกี่ยวอะไรรึเปล่านะคะ
แต่เราไม่ค่อยสนใจอ่ะ
เพราะเราไม่ได้ไปส่องดู
มันอาจจะเป็นคนไม่มีมารยาทมาเขย่าเล่นก็ได้
เราก็งัวเงียตื่น และแค่รีบตื่นๆเพื่อล้างหน้า
และไปทานอาหารเช้าก่อนที่เค้าจะปิดน่ะค่ะ
ลงไปประมาณ10โมงกว่าได้

คราวต่อไปว่าจะไปลองของที่เกาะเสม็ดค่ะ
แต่ไม่แน่ใจว่ารีสอร์ทไหนกันแน่
ใครรู้ช่วยกระซิบด้วยค่ะ

แก้ไขเมื่อ 17 พ.ค. 55 22:00:21

จากคุณ : gwyndapooh
เขียนเมื่อ : 17 พ.ค. 55 21:55:17

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com