Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

จะพาลูกชายวัยซน (3.6ปี) ไปเที่ยวสิงคโปร์ รบกวนขอคำแนะนำหน่อยค่ะ ติดต่อทีมงาน

รบกวนผู้รู้หน่อยนะคะ พอดีมีเวลาว่างช่วง 4-8 มิถุนานี้ กะว่าจะพาลูกชายวัยซนไปเที่ยวสิงคโปร์ซะหน่อย ทริปนี้เป็นครั้งแรกของทั้งพ่อ แม่ ลูกที่จะได้ไปสิงคโปร์ ความตั้งใจของทริปนี้คือ อยากจะพาลูกไปสนุกเท่านั้น ส่วนเรื่องช้อปปิ้งของพ่อ แม่เอาไว้ทีหลัง (เจอก็ซื้อ ไม่เจอก็ไม่ซื้อ) เลยอยากรบกวนถามเซียนสิงคโปร์หน่ค่ะถ้ามีเวลาไป 3วัน 2คืน ควรจะไปเที่ยวที่ไหนบ้างคะ? ที่จะเหมาะสำหรับเด็กวัยซน (3.6ปี) มีโรงแรมไหนแนะนำบ้างไหมคะ? (ที่เหมาะสมสำหรับเด็ก) ส่วนร้านอาหารมีที่ไหนเด็ด ห้ามพลาดบ้างไหมคะ? (เอาใจคุณพ่อหน่อยนิด) เรื่องตั๋วสถานที่เที่ยวต่างๆ ควรจะซื้อที่ไหนดีคะ? ซื้อที่โน่นหรือทางเว็บ? ขอถามเยอะหน่อยนะคะ พอดีไม่ค่อยมีความรู้เกี่ยวกับสิงคโปร์เลยหนะค่ะ

ปล. ค่าตั๋วเครื่องบิน สามคนพ่อ แม่ ลูก รวมแล้วประมาณ 16,xxxบาท (สายการบินสิงคโปร์) ไม่ทราบว่าราคานี้โอเคไหมคะ? (จองทางเว็บของสายการบินโดยตรง)

ขอบคุณมากๆนะคะ
คุณแม่น้องเชน

จากคุณ : คุณแม่น้องเชน
เขียนเมื่อ : 18 พ.ค. 55 11:56:04 A:183.89.82.116 X: TicketID:260634

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com