Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ไปชิมขันโตกเชียงใหม่ บรรยากาศอบอุ่น อาหารอร่อย ประหยัด ใกล้นิมมาน ณ สิบสองปันนาขันโตก กันครับ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีครับ ... พอดีช่วงที่ผ่านมา มีเพื่อนมาเที่ยวเชียงใหม่
ผมจึงได้มีโอกาสพาเพื่อนไปทานขันโตกเจ้าเล็กๆ ราคาประหยัดสบายกระเป่าหน่อย
และทำเลที่ตั้งก็อยู่ไม่ไกลจากย่านนิมมานเหมินท์เลย

ที่นี่ชื่อ สิบสองปันนาขันโตก ครับ ....

ขันโตกเชียงใหม่ มีอะไรเป็นจุดเด่นบ้าง ...
ถ้าเปรียบเทียบง่ายๆ ก็เหมือนกับเวลาไปเที่ยวบาหลี ก็ต้องไปชมบารองหรือเลอกองแดนซ์
มาเที่ยวเชียงใหม่ ก็ต้องแวะมาชม ล้านนาแดนซ์ เอ้ย โชว์แบบล้านนา พร้อมโชว์ชาวเขา
ที่หาชมได้ยากกัน ไปพร้อมๆ กับการรับประทานอาหารขันโตกอร่อยๆ ขนาดที่ว่าท่านผู้ว่าฯ เชียงใหม่ ยังมาทานอยู่บ่อยๆ และครั้งหนึ่งเคยเป็นอาหารเสวยทูนเกล้าถวายสมเด็จพระเทพฯ ด้วยครับ ดังนั้น รสชาตินี่ รับรองว่าอร่อยจริง ผมทานแล้วก็รู้สึกประทับใจครับ ...

สนนราคารวมทุกอย่างเพียงคนละ 300 บาทเท่านั้นเอง
มีน้ำดื่มพร้อมน้ำแข็งให้ คนละ 1 ขวดฟรี
สำหรับใครที่ต้องการ น้ำอัดลม (โค๊ก,แฟนต้า,สไปร์ท) และโซดา เติมได้ไม่อั้น เพิ่มเพียง 50 บาท/คนเท่านั้น
และถ้าใครต้องการ ไส้อั่ว หรือ แหนม เติมได้ไม่อั้น ก็เพิ่มเพียง 50 บาท/คน ครับ

มีโชว์ทุกวัน เริ่มทานอาหารได้เวลา 18.30 น. เราไปถึงซักประมาณหนึ่งทุ่มก็ได้ครับ
จะได้มีเวลานั่งทานอาหารอย่างเต็มที่ก่อน แล้วค่อยดูโชว์
โชว์เริ่ม 19.45 น. และสิ้นสุดการแสดงเวลา 20.30 น. ใช้เวลาประมาณ 45 นาที
โดยระหว่างที่โชว์ แขกสามารถนั่งทานอาหารได้ตามอัธยาศัยสบายๆ ครับ

ท่านที่สนใจสามารถโทรจองที่นั่งล่วงหน้ากับทางร้านโดยตรง และไปชำระเงินที่ร้านได้เลย
ที่เบอร์ 083-5797373 ครับ

จากคุณ : ยุ่งชะมัด..สัตวแพทย์
เขียนเมื่อ : 20 พ.ค. 55 14:20:16

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com