Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

แบก..เป้ลุยเีดี่ยว เที่ยวเขาช้างเผือก อุทยานแห่งชาติทองผาภูมิ อีต่อง ปิล๊อก กางเต้นท์นอน วันที่ 3 ธ.ค.54 วันแรกครับ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีครับ เพื่อนๆ ชาวห้อง blue และ เพื่อนๆ พี่บนอินเตอร์เน็ตทุกท่านครับ คร้งนี้เป็นครั้งแรกเลยครับ ที่ผมได้มาเขียนรีวิว บนเว็ปไซต์พันทิพย์ รู้สึกดีใจมาก วันนี้ผมอยากย้อนอดีต มานำเสนอการเดินทาง แบกเป้ การเดินทางลุยเดี่ยว ของผม ทริป ปการเดินทางไป พิชิตปีนเขาช้างเผือก ที่อุทยานแห่งชาติทองผาภูมิ กันครับ เป็นการท่องเที่ยวที่ลุย และ ก็ได้บรรยากาศ ของ การแบกเป้จริงๆครับ 

ทริปนี้ ผมวางแผนไว้เที่ยวล่วงหน้าก่อนหน้านี้แล้ว แต่ช่วงนั้น รู้สึกมีแต่ข่าวน้ำท่วม ก็เลยไม่ได้ไป มาอีกทีก็เลยได้มาเดือนธันวาคม เลยครับ 

วันที่ 3 ธ.ค.54 ผมตืนนอนตั้งแต่ตี 3 เลยครับ รีบอาบน้ำ เก็บเสื้อผ้า เสบียงใส่กระเป๋าเป้อันใหญ่พอดู เพื่อไปให้ทันรถที่จะไปทองผาภูมิ รอบตี 5 ที่หมอชิตให้ทัน รถออกจากหมอชิต ไปถึงทองผาภูมิเวลา 10.30 น.ได้ครับ ผมก็เดินไปที่ตลาดทองผาภูมิ 

วันนั้น จำได้ว่า วันนั้น เหลือรถคันเดียวเท่านั้น ที่จะไปอุทยานแห่งชาติทองผาภูมิ คือรถเหลืองที่ไปหมู่บ้านอีต่อง

จากคุณ : khundenkrup
เขียนเมื่อ : 20 พ.ค. 55 23:30:40

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com