Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนสอบถามเรื่องบิน Fly thru กับ airasia หน่อยค่ะ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ

พอดีเมื่อวันที่ 16 พ.ค. ได้จองตั๋ว airasia ขาไป กรุงเทพ-กัวลา-โซล  ขากลับ โซล-กัวลา-กรุงเทพ ซึ่งเรามารู้ที่หลังว่ามันเป็นแบบ Fly thru ค่ะ เราก็ไม่เคยบินแบบนี้มาก่อนค่ะ ตอนจองขากลับต้องรอต่อเครื่อง 6 ชั่วโมง เลยอยากถามผู้รู้ว่า

1. เราสามารถผ่านด่าน ตม. ออกมาสนามบินด้านนอกได้ไหมคะ

2. กรณีที่สามารถทำได้ เราจะต้องรับกระเป๋าที่โหลดมาด้วยหรือป่าวคะ หรือสามารถเดินตัวเปล่าๆออกมาได้เลย แล้วพอถึงเวลา gate เปิดเราค่อยเดินผ่าน ตม. กลับเข้าไปคะ

พอดีว่าครอบครัวพี่สาวอยู่มาเล แล้วช่วงที่เราไปเค้าเพิ่งคลอดลูกได้3เดือน เราอยากเห็นหน้าหลานก่อนที่เค้าจะกลับออสเตรเลียหน่ะค่ะ ถึงแม้ว่าจะเห็นหน้าแค่ที่สนามบินก็ยังดีค่ะ^^

จากคุณ : mickypink
เขียนเมื่อ : 21 พ.ค. 55 13:59:04

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com