Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

แล้วฉันก็หลงรัก "เ ชี ย ง ร า ย" -- เที่ยวง่าย ๆ สไตล์ระย้ายิ้มแย้ม ติดต่อทีมงาน

สวัสดีคร้า....... หลังจากความเหนื่อยล้าเริ่มบรรเทาลง ก็เลยอยากมาเล่าเรื่องสนุก ๆ ท้าทายที่เราได้ไปเจอะเจอมาค่ะ  
และที่สำคัญเป็นการแสดงความขอบคุณเพื่อน ๆ พี่ ๆ ทุกท่านที่มารีวิวไว้ ทำให้เราใช้เป็นข้อมูลในการท่องเที่ยวครั้งนี้ค่ะ

ทริปนี้จองไว้นานปู๊ดดดด ก็แบบนี้ล่ะค่ะ..
อยากได้ของถูกก็ต้องรอหน่อย แต่มิเป็นไร รอนิดรอหน่อยไม่เป็นไรแค่นี้เอง (8 เดือนเอง) รอได้

จากเดิมข่มตา "มิ" ให้หลับเพื่อมาจองโปรหางแดง โปรแห่งมหาชน คนชอบโปรอย่างเรา
นั่งรออยู่ในห้องรับแขกเป็นวัน ๆ ก็มิหวั่น สรุปได้มา เป็นทริปวันจันทร์ – วันพุธ  วันธรรมดาก็ได้เนอะไม่ได้ติดอะไร

แต่แล้วโชคก็เข้าข้างเรา อิอิ ^ ^

สายการบินเกิดยกเลิกเที่ยวบินรอบเช้าของเรา จะช้าอยู่ใย ทำเรื่องขอเลื่อนเที่ยวบินซะเลยดีกว่า เสร็จโก๋ล่ะ อิอิ
จัดลงวันเสาร์ – วันจันทร์ซ่ะเลย ไปสายหน่อยแต่ก็ไม่เป็นไร ไม่ต้องตื่นเช้า ไปสบาย ๆๆ ชิว ๆๆ

ทริปนี้เราบินไปกับหางแดง วันที่ 12 – 14 พฤษภาคม 2555 ค่ะ
-- เวลาไป 10.35 – 12.55 น
-- เวลากลับก็ 13.35 – 14.55 น.

กับราคาไปกลับ 813.20 บาท (2 คน) ตกคนละสี่ร้อยกว่าบาทเอง
" ไม่โหลดกระเป๋า ไม่เลือกที่นั่ง " ----- (แต่โชคดีได้นั่งติดกันทั้งไปและกลับ)
แต่เสียค่าธรรมเนียมรูดบัตร เพราะไม่มีบัตรเดบิต SCB
(ถ้ามีราคาก็จะถูกกว่านี้อีก)

อากาศ - ฝนฟ้าก็เป็นใจ ไม่ตกซักนิด   ฟ้าแจ่มสุด ๆๆ และแดดก็แรงสุด ๆๆ เหมือนกัน ^ ^
(เค้าบอกว่าก่อนที่เรามาเมื่อวานอ่ะ -- ฝนตกน่าดูเลยค่ะ)

(ปล. อันนี้เป็นรีวิวเล่าเรื่องครั้งแรก ใช้กล้องคอมแพคธรรมด๊า ธรรมดานะคะ
แต่งภาพก็ไม่เป็น ขอโทษจริง ๆ ค่ะ ภาพอาจจะไม่ค่อยสวย มุมกล้องอาจจะไม่ค่อยงามค่ะ O_o'')

อันนี้ภาพจากบนฟ้า ณ เชียงรายค่ะ

จากคุณ : ระย้ายิ้มแย้ม
เขียนเมื่อ : 21 พ.ค. 55 16:54:18

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com